1. मराठी बातम्या
  2. खेळ मराठी
  3. क्रीडा वृत्त
  4. Grandmaster Pragyananda defeats world champion D Gukesh to become world number three

ग्रँडमास्टर प्रज्ञाननंदाने विश्वविजेता डी गुकेश यांचा पराभव करत जागतिक तिसरे स्थान पटकावले

भारतीय ग्रँडमास्टर आर प्रज्ञाननंदा यांनी सिंकफिल्ड कप बुद्धिबळ स्पर्धेच्या पहिल्या फेरीत विश्वविजेत्या डी गुकेश यांचा पराभव करून लाईव्ह जागतिक क्रमवारीत तिसरे स्थान पटकावले. प्रज्ञाननंदा आता अमेरिकेच्या लेव्हॉन आरोनियनसह संयुक्तपणे अव्वल स्थानावर आहे. सोमवारी पहिल्या फेरीत अमेरिकन खेळाडूने उझबेकिस्तानच्या नोदिरबेक अब्दुसत्तोरोव्हचा पराभव केला.

इतर पहिल्या फेरीच्या सामन्यांमध्ये, अमेरिकेच्या फॅबियानो कारुआनाने पोलंडच्या दुदा जान-क्रझिस्टोफशी बरोबरी साधली, तर वाइल्ड कार्ड प्रवेशी सॅम्युअल सॅव्हियनने त्याचा अमेरिकन देशबांधव वेस्ली सोसोबत गुण सामायिक केले. फ्रान्सच्या मॅक्सिम वाचियर-लाग्रेव्हनेही देशबांधव अलिरेझा फिरोज्झासोबत बरोबरी साधली.

 350,000 अमेरिकन डॉलर्सच्या बक्षीस रकमेसह या स्पर्धेत अद्याप आठ फेऱ्या खेळायच्या आहेत. सध्या, प्रज्ञानंद आणि आरोनियन नंतर, सहा खेळाडू तिसऱ्या स्थानासाठी संयुक्तपणे आहेत, तर गुकेश आणि अब्दुसत्तोरोव्ह यांनी अद्याप त्यांचे खाते उघडलेले नाही.

 प्रज्ञाननंदाने गुकेशविरुद्ध पांढऱ्या तुकड्यांसह खेळण्याचा पुरेपूर फायदा घेतला आणि फक्त 36 चालींमध्ये विजय मिळवला. सामन्यानंतर प्रज्ञाननंदा म्हणाला, "आज काय झाले ते मला माहित नाही. मला वाटते की तो थोडा अस्वस्थ होता. मी जवळजवळ दोन वर्षांपासून शास्त्रीय बुद्धिबळात त्याच्याविरुद्ध जिंकलो नव्हतो. त्यामुळे शेवटी जिंकणे चांगले वाटते."

Edited By - Priya Dixit

पुढील लेख
LIVE: पालघरवर सागरी धोका! मालवाहू जहाजावरून कंटेनर पडले, सुरक्षा यंत्रणा सतर्क