संबंधित माहिती
- सात्विक-चिराग यांनी इंडोनेशियन जोडीला पराभूत करून सिंगापूर ओपनचे विजेतेपद पटकावले
- सात्विक-चिरागने जागतिक क्रमवारीत अव्वल असलेल्या जोडीला पराभूत केले
- थायलंड ओपनच्या अंतिम सामन्यात सात्विक-चिराग पराभूत
- उपांत्य फेरीत मलेशियन जोडीला पराभूत करून सात्विक-चिरागने थायलंड ओपनच्या अंतिम फेरीत प्रवेश केला
- इंडोनेशियन जोडीला पराभूत करून सात्विक-चिरागने थायलंड ओपनमध्ये विजयाने सुरुवात केली
सात्विक-चिराग जोडी जपान ओपनमधून पुनरागमन करणार
दुखापतीतून सावरल्यानंतर, पुरुष दुहेरीतील स्टार जोडी सात्विकसाईराज रंकीरेड्डी आणि चिराग शेट्टी मंगळवारपासून सुरू होणाऱ्या जपान ओपन सुपर ७५० बॅडमिंटन स्पर्धेत भारतीय संघाचे नेतृत्व करतील. तिसरे मानांकित असलेल्या या जोडीने गेल्या महिन्यात इंडोनेशिया ओपनमधून माघार घेतली होती, कारण सात्विकच्या खांद्याची दुखापत बळावली होती. सिंगापूर ओपनचे विजेतेपद पटकावल्यानंतर, सात्विक आणि चिराग आता आपली पूर्वीची कामगिरी पुन्हा सुरू करण्याचा प्रयत्न करतील.
पहिल्या फेरीत त्याचा सामना डेन्मार्कच्या डॅनियल लुंडगार्ड आणि मॅड्स वेस्टरगार्ड यांच्याशी होईल. एकेरीमध्ये भारताच्या आशा पुन्हा एकदा लक्ष्य सेन, पीव्ही सिंधू आणि आयुष शेट्टी यांच्यावर अवलंबून असतील. या वर्षाच्या सुरुवातीला ऑल इंग्लंड चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत पोहोचलेला लक्ष्य, जपानच्या कोकी वातानाबेविरुद्ध आपल्या मोहिमेची सुरुवात करेल.
आयुषला त्याच्या पहिल्या सामन्यात थायलंडच्या दुसऱ्या मानांकित आणि माजी विश्वविजेत्या कुनलावुत विटिडसर्नविरुद्ध कठीण आव्हानाला सामोरे जावे लागेल. २० वर्षीय आयुषने गेल्या वर्षी यूएस ओपन सुपर ३०० जिंकले होते आणि या हंगामात तो बॅडमिंटन आशिया चॅम्पियनशिपमध्ये उपविजेता ठरला होता.
दोन वेळ ऑलिम्पिक पदक विजेती सिंधू महिला एकेरीमध्ये मलेशियाच्या वोंग लिंग चिंगशी सामना करेल, तर उन्नती हुडा तिच्या पहिल्या सामन्यात चायनीज तैपेईच्या हुआंग यू-ह्सुनचा सामना करेल. हरिहरन आमसाकरुनन आणि एम.आर. अर्जुन, जे या वर्षाच्या सुरुवातीला थॉमस कपमध्ये भारताच्या कांस्यपदक विजेत्या संघाचा भाग होते, पुरुष दुहेरीच्या पहिल्या फेरीत चायनीज तैपेईच्या ली सी-हुई आणि यांग पो-ह्सुआन यांचा सामना करतील.
ध्रुव कपिला आणि तनिषा क्रास्टो तसेच रोहन कपूर आणि रुथविका शिवानी गद्दे यांच्या मिश्र दुहेरीच्या जोड्याही या स्पर्धेत आपले नशीब आजमावतील. ध्रुव आणि तनिषा स्कॉटलंडच्या अलेक्झांडर डन आणि ज्युली मॅकफर्सन यांचा सामना करतील, तर रोहन आणि रुथविका यांना चीनच्या अव्वल मानांकित फेंग यान झे आणि हुआंग डोंग पिंग यांच्याकडून कडवे आव्हान मिळेल.
Edited By - Priya Dixit
