1. मराठी बातम्या
  2. खेळ मराठी
  3. क्रीडा वृत्त
  4. Table tennis player Manika Batra defeated Manu to win the match

टेबल टेनिसपटू मनिका बत्राने मनूला पराभूत करून सामना जिंकला

पॅरिस ऑलिम्पिकपूर्वी भारताच्या स्टार महिला टेबल टेनिसपटू मनिका बत्राने सौदी स्मॅश स्पर्धेत जागतिक क्रमवारीत दुसऱ्या क्रमांकावर असलेल्या चीनच्या वांग मन्यु हिचा पराभव करून तिच्या एकेरीच्या कारकिर्दीतील सर्वात मोठ्या विजयासह उपउपांत्यपूर्व फेरीत प्रवेश केला.
 
जागतिक क्रमवारीत 39व्या क्रमांकावर असलेल्या मनिकाने दुसऱ्या मानांकित चीनच्या खेळाडूवर 37 मिनिटांचा सामना 6-11, 11-5, 11-7, 12-10 असा जिंकला.
 
मनिकाने टोकियो ऑलिम्पिक संघाच्या सुवर्णपदक विजेत्या आणि 2021 च्या जागतिक चॅम्पियनविरुद्धचा पहिला गेम गमावला, परंतु तिने पुढचे दोन गेम जिंकून पुनरागमन केले आणि चौथ्या गेममध्ये चिनी खेळाडूला पराभूत करून जबरदस्त उत्साह दाखवला आणि सामना जिंकला.
 
बिगरमानांकित मनिकाने रविवारी रोमानियाच्या अँड्रिया ड्रॅगोमनचा पराभव केला होता. मंगळवारी शेवटच्या 16 फेरीत तिचा सामना 14व्या मानांकित जर्मनीच्या नीना मिटेलहेमशी होईल. 
स्पर्धा जिंकल्यावर मानिका म्हणाली, ही माझ्या एकेरी कारकिर्दीतील सर्वात मोठी उपलब्धी आहे. मी तिच्या विरुद्ध जिंकले याचा मला खरोखर आनंद आहे. मी माझे प्रशिक्षक अमन बालगु आणि माझ्या प्रशिक्षकांसोबत खूप मेहनत घेत आहे.माझ्यावर विश्वास ठेवल्याबद्दल तुम्हा सर्वांचे आभार
 
Edited By- Priya Dixit 
 
 
पुढील लेख
IPL 2024:T20 विश्वचषकापूर्वी बुमराहला विश्रांती मिळणार! फलंदाजी प्रशिक्षक म्हणाले