रेल्वेचा मोठा निर्णय, आता आपत्कालीन कोट्यासाठी अर्ज एक दिवस आधी द्यावे लागतील
रेल्वेचा मोठा निर्णय: रेल्वे मंत्रालयाने रेल्वे सुटण्याच्या 8 तास आधी आरक्षण चार्ट तयार करण्याच्या अलिकडच्या निर्णयामुळे आपत्कालीन कोट्यासाठी विनंत्या सादर करण्याच्या वेळेत सुधारणा केली आहे.
मंगळवारी मंत्रालयाने जारी केलेल्या परिपत्रकात म्हटले आहे की सकाळी 10 ते दुपारी 1 दरम्यान सुटणाऱ्या सर्व गाड्यांसाठी आपत्कालीन कोट्याच्या विनंत्या प्रवासाच्या एक दिवस आधी दुपारी 12वाजेपर्यंत आपत्कालीन कक्षात पोहोचाव्यात.
दुपारी 2:01 ते 12:59 दरम्यान सुटणाऱ्या सर्व उर्वरित गाड्यांसाठी आपत्कालीन कोट्याच्या विनंत्या प्रवासाच्या एक दिवस आधी दुपारी 4:00 वाजेपर्यंत आपत्कालीन कक्षात पोहोचाव्यात.
परिपत्रकात म्हटले आहे की रेल्वे बोर्डाच्या आरक्षण कक्षाला व्हीआयपी, रेल्वे अधिकारी, वरिष्ठ अधिकारी आणि इतर विभागांकडून मोठ्या प्रमाणात विनंत्या प्राप्त होतात. रेल्वे मंत्रालयाने स्पष्ट केले आहे की ट्रेन सुटण्याच्या नियोजित दिवशी प्राप्त झालेल्या विनंत्यांचा विचार केला जाणार नाही.
Edited By - Priya Dixit