अरुण योगीराज यांनी कोरलेली 'राम लल्ला'च्या मूर्तीची निवड
Updated: बुधवार, 3 जानेवारी 2024 (15:18 IST)
येडियुरप्पा यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर आपल्या पोस्टमध्ये लिहिले आहे की म्हैसूरचे शिल्पकार अरुण योगीराज यांनी तयार केलेल्या रामाच्या मूर्तीची अयोध्येतील भव्य श्रीराम मंदिरात अभिषेक करण्यासाठी निवड करण्यात आली आहे. त्यामुळे राज्याच्या श्रीरामाचा अभिमान आणि आनंद द्विगुणित झाला आहे. शिल्पकार योगीराज अरुण यांचे हार्दिक अभिनंदन.
येडियुरप्पा यांचे पुत्र आणि भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष बीवाय विजयेंद्र यांनीही योगीराजांचे राज्य आणि म्हैसूरला अभिमान वाटल्याबद्दल कौतुक केले. ते म्हणाले की म्हैसूरचा अभिमान आहे, कर्नाटकचा अभिमान आहे की, अद्वितीय शिल्पकार अरुण योगीराज यांनी बनवलेल्या रामलल्लाच्या मूर्तीची अयोध्येत 22 जानेवारी रोजी प्रतिष्ठापना केली जाईल.
किष्किंधा या राज्यात असल्यामुळे कर्नाटकचा भगवान रामाशी घट्ट संबंध असल्याचे विजयेंद्र म्हणाले. किष्किंधा येथेच रामभक्त हनुमानाचा जन्म झाला.
मात्र याबाबत योगीराज यांना अद्याप अधिकृत माहिती मिळालेली नाही. ते म्हणाले की, 'राम लल्ला'ची मूर्ती कोरण्यासाठी निवडलेल्या देशातील तीन शिल्पकारांमध्ये मी होतो याचा मला आनंद आहे.