Dharma Sangrah

अभिनेत्री शबाना आझमी यांना स्वाइन फ्लूची लागण, डॉक्टरांनी विश्रांतीचा सल्ला दिला

Updated: शनिवार, 25 जुलै 2026 (09:28 IST)
ALSO READ: विद्यार्थ्यांना बॉलिवूडकडून पाठिंबा मिळाला, सलमान खानपासून ते आलिया भट्टपर्यंत सगळ्यांनी पाठिंबा दिला
सामाजिक विषयांवरील आपल्या स्पष्टवक्त्या मतांसाठी ओळखल्या जाणाऱ्या ज्येष्ठ बॉलिवूड अभिनेत्री शबाना आझमी यांना स्वाइन फ्लूची लागण झाली आहे. प्रकृती खालावल्यामुळे त्या मुंबईतील सीजेपीच्या आंदोलनात सहभागी होऊ शकणार नाहीत. डॉक्टरांनी त्यांना पूर्ण विश्रांती घेण्याचा आणि सार्वजनिक कार्यक्रमांना उपस्थित न राहण्याचा सल्ला दिला आहे.
ALSO READ: "मास्क घालून विद्यार्थ्यांवर अत्याचार?" NEET आंदोलनावरील लाठीमारावर संतापले नसिरुद्दीन शाह; म्हणाले– लढा सुरूच ठेवा!
शबाना आझमी यांच्या टीमने त्यांच्या प्रकृतीबाबत अधिकृत माहिती दिली आहे. आयएएनएस या वृत्तसंस्थेनुसार, टीमने जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, अभिनेत्री आणि सामाजिक कार्यकर्त्या शबाना आझमी मुंबईतील सीजेपीच्या आंदोलनात सहभागी होणार होत्या, परंतु स्वाइन फ्लूची लागण झाल्याचे निदान झाल्यानंतर डॉक्टरांनी त्यांना पूर्ण विश्रांती घेण्याचा सल्ला दिला आहे.
 
निवेदनात म्हटले आहे की, प्रकृती अस्वास्थ्यामुळे शबाना आझमी सध्या कोणत्याही सार्वजनिक कार्यक्रमात सहभागी होणार नाहीत. त्यांच्या टीमने सांगितले की, अभिनेत्री सध्या डॉक्टरांच्या देखरेखीखाली विश्रांती घेत असून प्रकृती सुधारत आहे. शबाना आझमी सामाजिक आणि राजकीय मुद्द्यांवरील आपल्या स्पष्ट मतांसाठी नेहमीच ओळखल्या जातात. मात्र, यावेळी प्रकृतीच्या कारणांमुळे त्यांना सीजेपीच्या आंदोलनापासून दूर राहावे लागत आहे. त्यांचे चाहते त्या लवकर बऱ्या व्हाव्यात यासाठी सदिच्छा व्यक्त करत आहेत.
ALSO READ: शिक्षणमंत्र्यांच्या राजीनाम्याची मागणी: बॉलिवूडच्या कलाकारांनी विद्यार्थ्यांना पाठिंबा दर्शवला
सीजेपीच्या आंदोलनादरम्यान शबाना आझमी यांची प्रकृतीही खालावली . २० जुलै रोजीच्या आंदोलनात सहभागी झालेल्या या अभिनेत्रीला अश्रुधुराच्या संपर्कात आल्यानंतर दम्याचा झटका आल्याचे वृत्त आहे. पोलिसांनी आंदोलकांना पांगवण्यासाठी अश्रुधूर सोडला होता आणि त्या धुरामुळे शबाना यांचा श्वास घेण्याचा त्रास अधिकच वाढला, असे सांगण्यात आले. मात्र, त्यांनी तात्काळ इनहेलर वापरल्याने त्यांच्या प्रकृतीत सुधारणा झाली. शबाना आझमी यांनी नंतर खुलासा केला की, त्यांना दम्याचा त्रास असून अश्रुधुराच्या धुरामुळेच त्यांना दम्याचा झटका आला होता.
 
Edited By - Priya Dixit 
 

सर्व पहा

'नयी नवेली'चा धमाकेदार टीझर प्रदर्शित, यामी गौतमचा आतापर्यंतचा सर्वात अनोखा अवतार समोर आला

'हनुमान अंश' चित्रपटादरम्यान थिएटरमधील सीट क्रमांक ९ रिकामा का ठेवला जात आहे? यामागील रहस्य जाणून घ्या

'हनुमान अंश २' मध्ये विराट आणि अनुष्का दिसणार? नीम करोली बाबांवर आधारित चित्रपटाच्या सिक्वेलबद्दल मोठा संकेत

सूर्यास्तानंतर जंगलात प्रवेशास बंदी! ४०० वर्षे जुन्या 'वन देवी' मंदिराच्या दंतकथेवर आधारित तमन्ना भाटियाचे 'व्वाण' चित्रपट?

'दृश्यम द कन्क्लुजन'चा धमाकेदार ट्रेलर प्रदर्शित, जयदीप अहलावत अजय देवगणच्या विरुद्ध भूमिकेत

सर्व पहा

सलमान खानचा अंगरक्षक शेराचा मुलगा अबीर सिंग 'टार्झन'मधून बॉलिवूडमध्ये पदार्पण करणार

'रामायण'मधील पहिले गाणे 'जय जय राम' प्रदर्शित, साई पल्लवी-रणबीर कपूरच्या 'सिया राम' लूकने प्रेक्षकांची मने जिंकली

'हनुमान अंश'नंतर विशाल चतुर्वेदीने 'राम बोला' या नवीन चित्रपटाची घोषणा केली

गणेश चतुर्थीला इंडस्ट्रीतील अनेक कलाकारांनी दरवर्षीप्रमाणे आपल्या घरी केले बाप्पाचे स्वागत

रणबीर कपूरच्या 'रामायण' चित्रपटातील पहिले गाणे 'जय जय राम' गणेश चतुर्थीला प्रदर्शित

पुढील लेख
Show comments