Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

वर्ल्ड कपमध्ये भारताचा पहिला सामना आज, विराटचा संघाबद्दल इशारा

Updated: बुधवार, 5 जून 2019 (11:59 IST)
 
भारतीय संघाची तयारी जोरदार असली तरी पहिल्या सामन्याची कामगिरीकडे सर्वांचे लक्ष आहे. क्रिकेटप्रेमी उत्सुक आहेत. पण आजचे अकरा शिलेदार कोण यावर सर्वांची नजर टिकून आहे. खेळपट्टीचा अंदाज बांधता आफ्रिकेविरुद्ध भारत एक अतिरिक्त जलदगती गोलंदाजासह मैदानात उतरेल, असे संकेत कोहलीनं दिले. 
 
पराजयाचा सामना करत असलेला दक्षिण आफ्रीका जखमी वाघाप्रमाणे भारताला सामोरा जाणार आहे. आयपीएलमध्ये खांद्याच्या दुखापतीमुळे 35 वर्षीय वेगवान गोलंदाज डेल स्टेन फिटनेस समस्यामुळे वर्ल्डकपमधून बाहेर आहे. स्टनेऐवजी ब्यूरोन हेंडरिक्सला संघात सामील करण्यात आले आहे. 
 
विराट  गोलंदाजांच्या दृष्टीनं विचार करत दोन फिरकीटू व दोन जलदगती गोलंदाजांसह मैदानावर उतरल्यास सुरुवातीला परिस्थिती वेगळी आणि नंतर वेगळी असेल असा अंदाज बांधत आहे. अशा परिस्थितीचा सामना करण्यासाठी गोलंदाजांनी तयारी करायला हवी. 
 
ऑलराउंडर केदार जाधव फिट घोषित केले गेले आहे त्यामुळे त्याचे संघात असणे फायद्याचे ठरेल. या खेळपट्टीवर घास नसल्याने फलंदाजांसाठी आपलं कमाल दाखवण्याची संधी आहे. भारतीय संघाकडे अनेक मॅच विनर आहे त्यामुळे आत्मविश्वास भरपूर आहे.

सर्व पहा

शिवलिंगासमोर तीनदा टाळ्या का वाजवतो? प्रत्येक टाळीमागील अर्थ जाणून घ्या

३ ऑगस्टपासून या ५ राशींचे नशीब बदलणार; ग्रहांचे नकारात्मक प्रभाव संपतील आणि शुभ दिवसांची सुरुवात होईल

रोज फक्त २ अंजीर खा आणि पाहा कमाल! हे ३ आरोग्यदायी फायदे तुम्हाला ठाऊक आहेत का?

आठवड्यातून दोनदा कोरफडीची वाफ घेऊन तेजस्वी आणि चमकदार त्वचा मिळवा, कसे ते जाणून घ्या

श्रावण महिन्यात पाले भाज्या खाण्यास मनाई का आहे?

सर्व पहा

लंका प्रीमियर लीगमध्ये झहीर खान जाफना किंग्सचे सह-मालक बनले

भारतीय संघ १५ ऑगस्ट रोजी ६०० कसोटी सामने खेळणारा तिसरा देश बनून इतिहास रचणार

भारत दौऱ्यासाठी ऑस्ट्रेलिया 'अ' महिला संघाची घोषणा, मालिका तीन फॉरमॅटमध्ये खेळवली जाणार

टी. दिलीप यांचा भारतीय संघासोबतचा पाच वर्षांचा प्रवास संपला, रोहित शर्मा भावूक

Asia Cup 2026 महिला आशिया कप युएईमध्ये खेळला जाऊ शकतो! लवकरच अधिकृत घोषणा होणार

पुढील लेख
Show comments