Daily Horoscope
✕

पनामामध्ये ७.७ आणि ६.६ तीव्रतेचे दोन शक्तिशाली भूकंप, त्सुनामीचा इशारा

Updated: शनिवार, 10 ऑक्टोबर 2026 (09:38 IST)
पनामामध्ये शक्तिशाली भूकंपांचे धक्के बसले. दक्षिण पनामामध्ये ७.७ आणि ६.६ तीव्रतेचे दोन शक्तिशाली भूकंप झाले. त्यानंतर अनेक भूकंपाचे धक्के बसल्याने रहिवाशांमध्ये घबराट पसरली. लोक घराबाहेर धावले. अनेक इमारतींचे नुकसान झाल्याचे वृत्त आहे.

पहिला आणि अधिक शक्तिशाली भूकंप हेरेरा प्रांतातील पिटालोसा अरिबा या दुर्गम भागाच्या नैऋत्येस सुमारे १० किलोमीटर अंतरावर झाला. त्याची खोली जमिनीखाली अंदाजे १० किलोमीटर होती. या भूकंपाची तीव्रता रिश्टर स्केलवर ७.७ होती. या शक्तिशाली भूकंपानंतर त्सुनामीचा इशारा देण्यात आला होता, परंतु तो आता मागे घेण्यात आला आहे. भूकंपानंतर ५.८, ५.५ आणि ५.२ तीव्रतेच्या धक्क्यांसह अनेक भूकंपाचे धक्के जाणवले. पनामा विद्यापीठातील भूकंपशास्त्रज्ञांनी ४५ पेक्षा जास्त भूकंपाच्या धक्क्यांची नोंद केली. तथापि, यापैकी अनेक धक्के इतके कमकुवत होते की ते लोकांना जाणवले नाहीत.
ALSO READ: Saudi Arabia : रियाध विमानतळावर दोन हल्ले, ३ नागरिक ठार; हुथींनी जबाबदारी स्वीकारली
भूकंपामुळे अनेक इमारतींचे नुकसान झाल्याचे वृत्त आहे. रस्त्यांवर मोठ्या भेगा पडल्या आहे. तथापि, अद्याप कोणत्याही मृत्यूची अधिकृत पुष्टी झालेली नाही. भूकंपग्रस्त भागांमध्ये नुकसानीचे मूल्यांकन सुरू आहे.  
ALSO READ: नोबेल शांतता पुरस्कार २०२६ जाहीर: ट्रम्प यांना नव्हे, तर भारतीय वंशाच्या नवी पिल्लई यांना हा सन्मान मिळाला<>

सर्व पहा

Pitru Paksha 2026: पूर्वजांप्रती कृतज्ञता व त्यांना तृप्त करण्यासाठी पितृपक्षात श्राद्धातील प्रसादाची थाळी

Pitru Paksha 2026: पितृपक्षात या ३ वस्तू घरी आणा; पितर प्रसन्न होतील

Garud Puran स्त्रिया 'श्राद्ध', 'तर्पण' किंवा 'पिंडदान' करू शकतात का? गरुड पुराणातील माहिती जाणून घ्या

पितृपक्षात जुळून येणार 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग'; ४ राशींवर होणार धनवर्षाव

Pitru Paksha 2026 पितृ पक्ष कधीपासून सुरू? श्राद्ध तारखांचे संपूर्ण वेळापत्रक

सर्व पहा

चंद्रपूर सैनिक शाळेतील विद्यार्थ्याने आत्महत्या केली; शाळा व्यवस्थापनाने निष्काळजीपणाचे आरोप फेटाळले

सीजेपीच्या आंदोलनापूर्वी अभिजीत दीपके म्हणाले, "सरकार जनतेला घाबरते, पण तरुण घाबरत नाही

मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी महाराष्ट्रात दुष्काळ आणि एल निनोच्या संकटाचा इशारा दिला

LIVE: मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी महाराष्ट्रात दुष्काळ आणि एल निनोच्या संकटाचा इशारा दिला

कांदा साठवणुकीत होणारे नुकसान कमी करण्यासाठी शेतकऱ्यांनी काय करावे?

पुढील लेख
Show comments