Marathi Biodata Maker
✕

Fact Check: श्वास रोखून धरण्याच्या चाचणीद्वारे कोरोना संसर्गाची तपासणी होऊ शकते? जाणून घ्या सत्य

Updated: शनिवार, 24 एप्रिल 2021 (14:14 IST)
 
काय आहे व्हायल व्हिडिओमध्ये-
फेसबुक, ट्विटर, व्हाट्सअॅप, प्रत्येक सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर व्हिडिओ खूप शेअर केले जात आहे. या व्हिडिओत एक रेषा आहे ती तीन भागात विभागली गेली आहे. पहिल्या भागात श्वास घेण्यास, दुसर्‍या भागात श्वास थांबवण्यास आणि तिसर्‍या भागात श्वास सोडण्यास सांगितलं जातं. व्हिडिओ शेअर करत यूजर्स लिहितात की “जरअ आपण बिंदूनुसार A से B पर्यंत श्वास धरुन ठेवत असाल तर आपण कोरोना मुक्त होऊ शकता.”
 
वेबदुनियाने व्हायरल होत असलेला दावा इटरनेटवर सर्च केला तर आम्हाला जागतिक आरोग्य संस्था (WHO) च्या वेबसाइटवर मिथ बस्टर सेक्शन सापडलं. यात लिहिलेले आहे की 10 सेकंद किंवा याहून अधिक काळ अस्वस्थ न होता श्वास न घेता थांबणे कोरोना मुक्त असल्याचा पुरावा नाही.
 
WHO ने स्पष्ट केले आहे की या ब्रीदिंग एक्सरसाइज द्वारे कोरोना संक्रमणाची तपासणी शक्य नाही. WHO प्रमाणे असे करणे धोकादायक आहे आणि लॅबमध्ये जाऊन कोरोना संक्रमणाची तपासणी योग्य पर्याय आहे.
 
WHO ने आपल्या ट्विटर हँडलवर या संबंधी ग्राफिक शेअर केलं आहे.
 

सर्व पहा

देवी दुर्गेच्या मूर्तीत वेश्यालयातील माती का वापरतात? जाणून घ्या या 'पुण्य माती'मागचे गूढ!

दिवाळीपूर्वी घरातील या ७ गोष्टी नक्की तपासा; ऐनवेळी होणारी धावपळ टाळता येईल!

वाढलेले कोलेस्ट्रॉल कमी करण्यासाठी आहारात करा हे बदल; हृदयाच्या आरोग्याची घ्या काळजी

बालासन करण्याचे फायदे जाणून घ्या; योग्य पद्धत आणि महत्त्वाच्या टिप्स जाणून घ्या

१ ते ९ मूलांक: तुमच्या आयुष्यात कोणती व्यक्ती का प्रवेश करते? वाचा सविस्तर

सर्व पहा

LIVE: महाराष्ट्रातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये २२ ऑक्टोबरपर्यंत मेघगर्जनेसह पाऊस आणि सोसाट्याच्या वाऱ्याची शक्यता

अमेरिकेत फुटबॉल सामन्यापूर्वी १७० फूट उंचीवरून पडून अमेरिकी हवाई दलाच्या सैनिकाचा मृत्यू

रेल्वे स्थानकांवर आता चक्क मिळणार किराणा! मध्य रेल्वेने स्थानकांवर किराणा किऑस्क सुरू केले

पवार कुटुंब यावर्षी दिवाळी साजरी करणार नाही, सुप्रिया सुळे म्हणाल्या-"अजित दादा आपल्यात नाहीत; कोणताही उत्सव होणार नाही"

"स्त्रियांचा आदर हीच खरी भक्ती आहे" दुर्गापूजेनिमित्त राष्ट्रपतींनी दिला महत्वपूर्ण संदेश

पुढील लेख
Show comments