suvichar
✕

वुमन इन म्युझिक इंडिया चॅप्टरसाठी एकत्रित आल्या पॉवरहाऊस महिला

Updated: मंगळवार, 27 ऑगस्ट 2019 (12:52 IST)
 
ती पुढे म्हणते, “जागतिक स्तरावर, संगीत उद्योगाच्या मर्यादा ओलांडून महिलांसाठी हे उघडण्यासाठी हे एक प्रचंड काम करत आहे. शेवटी वुमन इन म्युझिक चे व्हिजन भारतात आणणे खूप छान आहे. आम्ही प्रारंभ करण्यास उत्सुक आहोत! ”
 
2६ ऑगस्ट रोजी वुमन इन म्युझिक, इंडियाच्या उद्घाटन कार्यक्रमास अधिकृतपणे या राष्ट्रीय शाखेच्या कार्यवाहीला हिरवा झेंडा दाखविला गेला. या कार्यक्रमाला उपस्थित असलेल्या पाहुण्यांमध्ये शालमाली खोलगडे, नीती मोहन, सुकृति कक्कर, प्रकृति कक्कर, हर्षदीप कौर आदितीसिंग शर्मा आणि जोनिता गांधी यांच्यासारख्या नामांकित कलाकारांचा समावेश होता. या कार्यक्रमात युनिव्हर्सल म्युझिक, सोनी म्युझिक, इंडी म्युझिक, केडब्ल्यूएएन, नेटफ्लिक्स, वॉर्नर म्युझिक ग्रुप, सावन, रेड एफएम आणि काही कंपन्यांसह संगीत उद्योगातील दिग्गज उपस्थित होते.
 
संगीतात भारतमधील महिला सध्या व्यवसाय, माध्यम आणि सर्जनशील कलेच्या स्त्रिया असलेल्या कोर टीमच्या नेतृत्वात आहेत. सदस्यता आता प्रत्येकासाठी खुली आहे.
वुमन इन म्युझिकबद्दल:
 
संगीत मधील महिलांविषयी ("डब्ल्यूआयएम"): संगीत, महिला, संगीतकला, संस्कृती, संधी आणि महिलांच्या सांस्कृतिक बाबींमधील शिक्षण, पाठबळ, समर्थन याद्वारे सांस्कृतिक बाबींमध्ये जागरूकता, समानता, विविधता, वारसा, संधी आणि सांस्कृतिक बाबींना पुढे जाण्याच्या उद्देशाने १९८५ मध्ये न्यूयॉर्कमध्ये महिलांसाठी संगीत स्थापन केले गेले. संगीत जगातील महिलांचे योगदान करणे आणि समुदाय संबंध दृढ करण्यासाठी आहे.

सर्व पहा

देवी दुर्गेच्या मूर्तीत वेश्यालयातील माती का वापरतात? जाणून घ्या या 'पुण्य माती'मागचे गूढ!

दिवाळीपूर्वी घरातील या ७ गोष्टी नक्की तपासा; ऐनवेळी होणारी धावपळ टाळता येईल!

वाढलेले कोलेस्ट्रॉल कमी करण्यासाठी आहारात करा हे बदल; हृदयाच्या आरोग्याची घ्या काळजी

बालासन करण्याचे फायदे जाणून घ्या; योग्य पद्धत आणि महत्त्वाच्या टिप्स जाणून घ्या

१ ते ९ मूलांक: तुमच्या आयुष्यात कोणती व्यक्ती का प्रवेश करते? वाचा सविस्तर

सर्व पहा

LIVE: नाशिक-त्र्यंबकेश्वर सिंहस्थ कुंभमेळ्यात एक लाख भगवे झेंडे फडकवले जाणार

अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांचे पती २३ ऑक्टोबर रोजी आंदोलनात होणार सहभागी

जिओ आयपीओला दुसऱ्या दिवशीही मोठी मागणी, ५.५७ पट अधिक प्रतिसाद

नाशिक-त्र्यंबकेश्वर सिंहस्थ कुंभात फडकणार 100,000 भगवे ध्वज, हर घर भगवा अभियान 25 ऑक्टोबरपासून सुरू होणार

इस्लामी कायद्यातील 'ताझीर' नियम काय आहे? ज्याअंतर्गत दोन बांगलादेशींना मृत्युदंडाची शिक्षा सुनावण्यात आली?

पुढील लेख