Dharma Sangrah
✕

विधानसभा निवडणुकीसाठी 30 हजारांहून अधिक पोलीस तैनात

Updated: मंगळवार, 19 नोव्हेंबर 2024 (19:06 IST)
पाच अतिरिक्त पोलिस आयुक्त, 20 पोलिस उपायुक्त, 83 सहायक पोलिस आयुक्त, 2,000 हून अधिक पोलिस अधिकारी आणि 25,000 कर्मचारी तैनात करण्यात आले आहेत. याशिवाय सुव्यवस्था राखण्यासाठी तीन दंगा नियंत्रण प्लाटून तैनात करण्यात आल्या आहेत.
ALSO READ: विनोद तावडे यांच्या बचावासाठी भाजपचा विरोधकांवर बदनामी केल्याचा आरोप
वाहतूक विभागाने स्वतंत्रपणे 144 अधिकारी आणि 1,000 हून अधिक कर्मचारी सुरक्षा कर्तव्यावर तैनात केले आहेत, असे अधिकाऱ्याने सांगितले. 4,000 हून अधिक होमगार्ड देखील तैनात करण्यात आले आहेत आणि विविध केंद्रीय आणि राज्य सुरक्षा दलातील अनेक जवानांना महत्त्वाच्या ठिकाणी कर्तव्य नियुक्त करण्यात आले आहे. अधिकाऱ्याने सांगितले की, 15 ऑक्टोबर रोजी आदर्श आचारसंहिता लागू झाल्यापासून, मुंबईत सुमारे 175 कोटी रुपयांची रोकड, मौल्यवान धातू, दारू, अंमली पदार्थ आणि इतर वस्तू जप्त करण्यात आल्या आहेत.
ALSO READ: मतदानापूर्वी भाजप नेते विनोद तावडे यांच्याविरोधात एफआयआर
निवडणूक मुक्त आणि निष्पक्ष व्हावी यासाठी विविध कायदेशीर तरतुदींनुसार 4,492 व्यक्तींवर प्रभावी प्रतिबंधात्मक कारवाई करण्यात आली आहे
 
Edited By - Priya Dixit 

सर्व पहा

देवी दुर्गेच्या नऊ रूपांची नावे, महत्त्व आणि प्रत्येक रूपाची पूजा करण्यामागील कारण

नवरात्रीत दुर्गा सप्तशती, देवी कवच की अर्गला स्तोत्र? कोणत्या पाठाचे काय महत्त्व आहे?

शारदीय नवरात्रि 2026: नवरात्रीत घटा जवळ अखंड दिवा लावत असाल, तर या गोष्टींची काळजी घ्या

पोवळा कोणी घालू नये? जाणून घ्या कोणत्या राशींसाठी मूंगा शुभ अन् काय आहेत नियम!

नवरात्रीच्या नऊ दिवसांत देवीला कोणती फुले वाहतात? दिवसानुसार फुलांची माहिती

सर्व पहा

LIVE: दुष्काळग्रस्त शेतकऱ्यांसाठी एकनाथ शिंदे यांची मोठी घोषणा

दुष्काळग्रस्त शेतकऱ्यांसाठी एकनाथ शिंदेंची मोठी घोषणा! शेतकऱ्यांना काय दिलासा मिळणार?

दसऱ्यानंतर महाराष्ट्र मंत्रिमंडळात मोठे बदल होणार? एकनाथ शिंदे कोणत्या मंत्र्यांना हटवणार, चर्चांना उधाण

बीडमध्ये भीषण रस्ते अपघात, कार आणि बसची धडक, तुळजापूरला जाणाऱ्या पाच यात्रेकरूंचा मृत्यू

या लोकांना भारताला इस्लामिक राष्ट्र बनवायचे आहे; टिपू सुलतानच्या घोषणेच्या वादावर नितेश राणे यांचे भाष्य

पुढील लेख
Show comments