Marathi Biodata Maker

मंदिर जुनं पण पुजारी म्हणून चक्क रोबोट करतोय हे काम

Updated: बुधवार, 21 ऑगस्ट 2019 (12:46 IST)
 
या रोबोचे नाव अँड्रॉयड कॅनन असे असून त्याला क्योटोच्या कोदाइजी मंदिरात नेमण्यात आले आहे. येथे रोबोट हात जोडून प्रार्थना करतो आणि येणार्‍या भक्तांना दया आणि करुणाबद्दल शिकवतो. तसेच मंदिरातील इतर पुजारी रोबोटच्या कामात हातभार लावतात.
 
मंदिराचे एक पुजारी टेन्शो गोटो यांनी सांगितले की हा रोबोट कधीही मरणार नाही. तर कालांतराने तो स्वत:ला विकसित करेल, हे त्याचं वैशिष्ट्य आहे. रोबोटकडून बदलत असलेल्या बौद्ध धर्मानुसार आपलं ज्ञान वाढवेल ही अपेक्षा आहे ज्यानेकरुन लोकांना त्याच्या सर्वात कठिण संकटांतून बाहेर काढण्यास मदत होईल. 
 
हा रोबोट सुमारे सहा फूट उंच असून त्याचे हात, चेहरा आणि खांदे अगदी मानवी त्वचेसारखे दिसणारे सिलिकॉनने तयार केलेले आहे. तरी दिसण्यात तो रोबोट असल्याचं स्पष्ट जाणवतं. 
 
या रोबोटला तयार करण्यासाठी सुमारे 10 लाख रुपये खर्च झाले आहेत. याला ओसाका विश्वविद्यालयाचे प्रसिद्ध रोबोटिक्स प्रोफेसर आणि जेन टेंपलच्या सहकार्याने तयार करण्यात आले आहे. हा रोबोट लोकांना क्रोध आणि अहंकाराचे दुष्परिणामांविषयी देखील सांगतो.

सर्व पहा

Ganesh Chaturthi 2026 Sthapana Shubh Muhurat: १४ सप्टेंबर रोजी गणपती स्थापना शुभ मुहूर्त

देवांना अत्यंत प्रिय असणाऱ्या या फुलांच्या माळा अर्पण करा; मिळवा विशेष आशीर्वाद!

गणपती बाप्पाच्या स्वागतासाठी ३ प्रकारच्या चॉकलेट मोदकांची रेसिपी

कॅल्शियमची कमतरता दूर करण्यासाठी रोजच्या आहारात हे पदार्थ खा; हाडे आणि दात राहतील मजबूत!

खाऊन योग करणे योग्य आहे की अयोग्य, जेवणानंतर योगा करण्याचे परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

LIVE: १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

भीषण अपघात अन् दरोडेखोरांचा पर्दाफाश! पोलिसांना पाहून पळणाऱ्या बनावट अधिकाऱ्यांच्या गाडीखाली तरुण चिरडला

सणासुदीच्या काळात १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

पंतप्रधान मोदींच्या ७६ व्या वाढदिवसनिमित्त सेवा संकल्प यात्रेला सुरुवात; अमित शाह आणि एकनाथ शिंदेनी हिरवा झेंडा दाखवला

मध्य रेल्वेच्या ४३ स्थानकांवर आपत्कालीन वैद्यकीय कक्ष सुरू होणार

पुढील लेख
Show comments