मिझोराममधील मतमोजणी आता 3 नव्हे तर 4 डिसेंबरला होईल  
					
										
                                       
                  
				  				   
				   
                  				  मिझोरम विधानसभेच्या सार्वत्रिक निवडणुकीच्या मतमोजणीची तारीख बदलण्यात आली आहे. भारत निवडणूक आयोगाने यासंदर्भात माहिती दिली आहे. आयोगाने म्हटले आहे की मतमोजणीची तारीख 3 डिसेंबर 2023 (रविवार) ते 4 डिसेंबर 2023 (सोमवार) अशी सुधारित करण्यात आली आहे.
				  													
						
																							
									  
	 
	मतमोजणीची तारीख 3 डिसेंबर 2023 (रविवार) वरून इतर कोणत्याही आठवड्याच्या दिवसात बदलण्याची विनंती करणार्या राज्यातील अनेक भागातील प्रस्तावांनंतर हे पाऊल उचलण्यात आले आहे, असेही आयोगाने सांगितले. 3 डिसेंबर 2023 हा रविवार असल्याने मिझोरामच्या लोकांसाठी विशेष महत्त्व असल्याचे या प्रस्तावांमध्ये म्हटले आहे. 
				  				  
	 
	निवडणूक आयोगाने यापूर्वी जाहीर केलेल्या कार्यक्रमानुसार, राजस्थान, मध्य प्रदेश, छत्तीसगड आणि तेलंगणा या राज्यांसह मिझोराममध्ये 3 डिसेंबर रोजी मतमोजणी होणार होती. आता मिझोरामच्या संदर्भात ही तारीख एक दिवस पुढे करण्यात आली आहे.
				  											 
						
	 
							
							 
							
 
							
						
						 
																	
									  
	 
	उत्तर-पूर्व राज्यात विधानसभेच्या 40 जागा आहेत. यावेळी राज्यात एकूण 174 उमेदवार निवडणुकीच्या मैदानात आपले नशीब आजमावत आहेत. येथील सर्व 40 जागांसाठी 7 नोव्हेंबरला मतदान झाले होते. सत्ताधारी पक्ष मिझो नॅशनल फ्रंटचे प्रमुख आणि मुख्यमंत्री झोरामथांगा राजधानी ऐझॉलमधील ऐझॉल पूर्व-1 या जागेवरून निवडणूक लढवत आहेत.
				  																								
											
									  
	 
	Edited by - Priya Dixit