Marathi Biodata Maker

Shivaray's sword शिवरायांची तलवार परत आणणार

शुक्रवार, 11 नोव्हेंबर 2022 (13:53 IST)
ब्रिटनमधील संग्रहालयात ठेवण्यात आलेली छत्रपती शिवाजी महाराजांची तलवार परत आणण्यासाठी महाराष्ट्र सरकारने केंद्राकडे धाव घेतली आहे. राज्याचे सांस्कृतिक मंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांनी गुरुवारी ही माहिती दिली. यासंदर्भात राज्य सरकार ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक यांच्याशीही संपर्क साधण्याचा प्रयत्न करणार असल्याचे त्यांनी येथे माध्यमांशी बोलताना सांगितले.
 
मंत्री म्हणाले, “2024 मध्ये आम्ही शिवाजी महाराजांच्या राज्याभिषेकाचा 350 वा वर्धापन दिन साजरा करू. त्याची 'जगदंबा तलवार' आम्हाला ब्रिटनमधून परत आणायची आहे. याला शिवाजी महाराजांनी स्पर्श केला आहे म्हणून ते आमच्यासाठी अत्यंत मौल्यवान आहे. ब्रिटनमधून तलवार परत आणण्यासाठी आम्ही केंद्र सरकारशी संवाद सुरू केला आहे, असे ते म्हणाले. ते म्हणाले की, भारतीय वंशाचे नेते ऋषी सुनक आता त्या देशाचे पंतप्रधान झाले आहेत.
 
मंत्री UK PM Sunak यांच्याशी संपर्क साधत आहे
मुनगंटीवार म्हणाले, “आम्ही ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक यांच्याशी चर्चा करण्याचा प्रयत्न करू. ब्रिटनने तलवार दिल्यास आम्हाला खूप मदत होईल कारण आम्ही 2024 मध्ये विशेष दिवसासाठी कार्यक्रमांची मालिका आयोजित करत आहोत. ही आमच्यासाठी अभिमानाची बाब असल्याने साहजिकच आम्हाला तलवार परत हवी आहे, असे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले.

Edited by : Smita Joshi

सर्व पहा

शनिदेवाच्या पूजेत तांब्याची भांडी का वापरू नयेत? नेमकं कारण काय?

जूनमध्ये गुरूचा महापरिवर्तन योग; ३ राशींचे भाग्य उजळणार

हॉटेलमधून मागवण्याऐवजी घरीच बनवा Restaurant Style Mix Veg

रक्तदाब नियंत्रणासाठी वेलची ठरते रामबाण? जाणून घ्या तिचे आश्चर्यकारक फायदे

Career in Polytechnic After 12th: बारावीनंतर या टॉप पॉलिटेक्निक कोर्समध्ये डिप्लोमा कोर्स करा

सर्व पहा

माकडाने २ लाख रुपये असलेली बॅग चोरली, झाडावर बसून झाडावरून नोटांचा पाऊस पाडला

पुणे-पिंपरी विषारी दारू प्रकरणा नंतर सरकार ॲक्शन मोडमध्ये! राज्यातील सर्व अवैध दारूचे अड्डे पाडले जाणार

LIVE: पुणे-पिंपरी विषारी दारू कांडानंतर सरकार ॲक्शन मोडमध्ये!

लाडकी बहीण योजनेतून सुमारे ८० लाख महिलांची नावे वगळली

सुवर्णपदक जिंकणाऱ्या खेळाडूची गोळ्या झाडून हत्या

पुढील लेख
Show comments