ganesh chaturthi

खुशखबर, सेल्फी घेताना होणार्‍या अपघातापासून वाचवेल अॅप

Updated: सोमवार, 29 ऑक्टोबर 2018 (13:04 IST)
 
इंद्रप्रस्थ इंस्टिट्यूट ऑफ इन्फॅर्मेशन टेक्नॉलॉजी-दिल्ली (आयआयटी-दिल्ली) येथील शोधकर्त्यांनी ‘सेफ्टी’ नावाचा हा अॅप विकसित केला आहे. शोधकर्त्यांनी येथील प्रोफेसर पी कुमारगुरु यांच्या नेतृत्वात अॅप तयार केले आहे.
 
हे अॅप सेल्फी संबंधित मृत्यू दर कमी करण्यासाठी एक प्रयत्न आहे असे म्हणता येईल. यात कॅमेरा बघत असलेला फोटोचा रिअल टाइम ऍनॅलिसिस करत आणि धोकादायक दृश्य बघून उपयोगकर्त्यांला सतर्क करतं. अॅप डीप लर्निंग टेक्नीक वापरू शकतं.
 
प्रोफेसर कुमारगुरु यांनी सांगितले की हे अॅप मोबाइल (इंटरनेट) डेटा बंद असल्यावरदेखील काम करतं. त्यांनी सांगितले की आपण सेल्फी घेताना रेल्वे ट्रॅक, नदीजवळ असल्यास किंवा एखादं जनावर आपल्या मागल्या बाजूला असल्यास आपण एखाद्या असुरक्षित जागेवर आहात असे नोटिेफिकेशन मिळेल.

सर्व पहा

Ganesh Chaturthi 2026 Sthapana Shubh Muhurat: १४ सप्टेंबर रोजी गणपती स्थापना शुभ मुहूर्त

देवांना अत्यंत प्रिय असणाऱ्या या फुलांच्या माळा अर्पण करा; मिळवा विशेष आशीर्वाद!

गणपती बाप्पाच्या स्वागतासाठी ३ प्रकारच्या चॉकलेट मोदकांची रेसिपी

कॅल्शियमची कमतरता दूर करण्यासाठी रोजच्या आहारात हे पदार्थ खा; हाडे आणि दात राहतील मजबूत!

खाऊन योग करणे योग्य आहे की अयोग्य, जेवणानंतर योगा करण्याचे परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

LIVE: १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

भीषण अपघात अन् दरोडेखोरांचा पर्दाफाश! पोलिसांना पाहून पळणाऱ्या बनावट अधिकाऱ्यांच्या गाडीखाली तरुण चिरडला

सणासुदीच्या काळात १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

पंतप्रधान मोदींच्या ७६ व्या वाढदिवसनिमित्त सेवा संकल्प यात्रेला सुरुवात; अमित शाह आणि एकनाथ शिंदेनी हिरवा झेंडा दाखवला

मध्य रेल्वेच्या ४३ स्थानकांवर आपत्कालीन वैद्यकीय कक्ष सुरू होणार

पुढील लेख
Show comments