Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

अशोक खरात यांच्या अडचणी वाढल्या,100 हून अधिक आक्षेपार्ह व्हिडिओ समोर आले

Updated: रविवार, 22 मार्च 2026 (14:58 IST)
ALSO READ: उद्धव ठाकरे भोंदू बाबांवर टीका करत म्हणाले-हे काळ्या जादूगारांचे सरकार आहे; आता महाराष्ट्राचा कारभार लिंबू आणि मिरची चालवणार का?
आयकर विभागाचे मुख्य लक्ष खरातच्या उत्पन्नाचे खरे स्रोत आणि गेल्या काही वर्षांत त्याच्या बँक खात्यांमध्ये झालेल्या महत्त्वपूर्ण व्यवहारांवर असेल. अधिकारी त्याच्या सर्व गुंतवणुकी, स्थावर मालमत्ता आणि पैशांच्या संपूर्ण व्यवहारांची छाननी करतील. विशेषतः, ते खरातच्या पैशाचे स्रोत आणि त्यावर कोणताही लागू कर भरला गेला आहे की नाही, याची तपासणी करतील.
 
आयकर विभागाच्या तपासाची व्याप्ती केवळ अशोक खरात यांच्यापुरती मर्यादित राहणार नाही . तपास यंत्रणा अशा व्यक्ती आणि संस्थांचीही यादी तयार करत आहेत, ज्यांनी कथितरित्या बाबांना भरीव निधी पुरवला होता किंवा त्यांच्यासोबत कोणत्याही प्रकारची व्यावसायिक भागीदारी केली होती. हा निधी कायदेशीर स्रोतांमधून आला होता की त्यात कोणत्याही प्रकारच्या मनी लाँडरिंगचा समावेश होता, हे निश्चित करण्यासाठी विभाग देणगीदारांच्या नोंदी आणि आर्थिक खुलाशांची सखोल तपासणी करेल.
 
अधिकारी खरातने अलिकडच्या वर्षांत खरेदी केलेल्या बेनामी मालमत्तांवरही विशेष लक्ष केंद्रित करतील. या मालमत्ता खरेदी करण्यासाठी वापरलेला पैसा बेकायदेशीर असल्याचे आढळल्यास, विभाग मालमत्ता जप्त करण्यासह कठोर कारवाई करू शकतो.
ALSO READ: "ऐकले नाही तर नवरा जीवानिशी जाईल," महिला जाळ्यात अडकली; स्वयंघोषित ज्योतिषी अशोक खरात कडून साडेतीन वर्ष दुष्कर्म
अशोक खरात यांच्या विरोधात आणखी तीन महिलांनी तक्रार दाखल करण्याची इच्छा व्यक्त केल्याने या फौजदारी खटल्याला मोठे वळण लागले आहे. असे वृत्त आहे की, या महिलांना प्रथम धार्मिक श्रद्धांच्या जाळ्यात अडकवून नंतर त्यांची फसवणूक करण्यात आली. या महिलांच्या जबाबांच्या आधारे, पोलीस आणि विशेष तपास पथक (एसआयटी) या प्रकरणाचे गांभीर्य न्यायालयासमोर अधिक प्रभावीपणे मांडण्याची तयारी करत आहेत.
 
या तक्रारींमुळे तपास यंत्रणांवर कारवाईला गती देण्याचा दबाव वाढला आहे. पीडित महिलांच्या जबानीतून खरातची कार्यपद्धती उघडकीस येत आहे, ज्यामुळे पोलिसांना त्या बाबाविरुद्ध आणखी कठोर आरोप दाखल करण्यास मदत होऊ शकते.
 

एसआयटीला गैरवर्तनाचे 100 हून अधिक व्हिडिओ पुरावे सापडले

विशेष तपास पथक (एसआयटी) सध्या अत्यंत गोपनीय पद्धतीने पुरावे गोळा करत आहे. सूत्रांनुसार, खरातच्या घरातून आणि डिजिटल उपकरणांमधून १०० हून अधिक व्हिडिओ जप्त करण्यात आले आहेत, जे महिलांवर झालेल्या शारीरिक आणि मानसिक अत्याचाराकडे थेट निर्देश करतात. हे व्हिडिओ या प्रकरणातील सर्वात निर्णायक पुरावा मानले जात असून, त्यामुळे खरातच्या अडचणी निश्चितच वाढतील.
Edited By - Priya Dixit 
 
 

सर्व पहा

भाऊ-बहिण प्रत्येक गोष्टीवरून भांडतात का? राखीला या गोष्टी करा

चाणक्य नीती: जर स्त्रीमध्ये हे ४ गुण असतील तर कुटुंब समृद्ध होते; चाणक्य नीतीमध्ये वर्णन

भविष्य मालिकेची भाकिते खरी ठरणार? १३ मुस्लिम देशांचा गट आणि भारतावरील हल्ल्याच्या दाव्यामागचे सत्य

डेंग्यू-मलेरियाचा धोका वाढतोय; पावसाळ्यात घरात या ७ गोष्टी नक्की करा

गणेशोत्सवाच्या आधी घराची साफसफाई करताना या ७ चुका करू नका; आरोग्यावर होऊ शकतो परिणाम

सर्व पहा

गणेशोत्सवात मंडपात 'महाप्रसाद' वाटण्यापूर्वी सावधगिरी बाळगा, अन्यथा कारवाईला सामोरे जावे लागू शकते

ईद-ए-मिलाद-उन-नबीच्या मिरवणुकीदरम्यान दोन गटांत झालेल्या संघर्षानंतर मुंबईच्या परळ भागात तणाव

महाराष्ट्रात H1N1 इन्फ्लूएंझाचा प्रादुर्भाव वाढला; १,१०९ रुग्णांची नोंद, त्यापैकी ६५% रुग्ण पुणे आणि मुंबईतील

Central Railway Updates: टिटवाळा स्थानकावर २८ ऑगस्टपासून १५ दिवसांचा 'मेगा ब्लॉक'; अनेक लोकल गाड्या रद्द होणार

नेपाळमधील पुरामुळे हत्ती वाहून भारतात आले; त्यांची अवस्था पाहून लोकांचे मन हेलावले

पुढील लेख
Show comments