Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

Cold wave in Maharashtra महाराष्ट्रात थंडीची लाट

Updated: मंगळवार, 3 जानेवारी 2023 (14:36 IST)
 
 महाराष्ट्रातील धुळ्याबरोबरच ७.८ अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली असून, जळगावचे तापमान 9.8 अंश सेल्सिअस, औरंगाबाद आणि नाशिकचे तापमान 10.6 अंश सेल्सिअसवर पोहोचले आहे. पुण्यात थंडी वाढली असून तापमान 12.5 अंश सेल्सिअसपर्यंत घसरले आहे. नागपुरात किमान तापमान 13.2 अंश सेल्सिअस नोंदवले गेले आहे. मुंबईच्या तापमानात निश्चितच थोडी वाढ झाली असली तरी धुक्याने कहर सुरूच आहे.
 
जाणून घ्या तापमान कुठे नोंदवले गेले
वेगवेगळ्या भागातील तापमानाबद्दल बोलायचे झाले तर धुळे आणि जळगावमध्ये दहा अंशांपेक्षा कमी तापमानाची नोंद झाली आहे. याशिवाय औरंगाबाद आणि नाशिकमध्ये 10.6 अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली आहे. पुण्यात 12.5 अंश सेल्सिअस तर नागपुरात 13.2 अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली आहे. महाबळेश्वरमध्ये 14.1 अंश सेल्सिअस, मालेगावमध्ये 14.6 अंश सेल्सिअस आणि साताऱ्यात 14.9 अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली आहे. याशिवाय मुंबईतील सांताक्रूझमध्ये 16.6 अंश सेल्सिअस तर मुंबईलगतच्या डहाणू भागात 16 अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली आहे. परभणीमध्ये 17 अंश, उदगीरमध्ये 17.5 अंश आणि नांदेडमध्ये 17.8 अंश तापमानाची नोंद झाली आहे. सांगलीत 18.1 अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली आहे. कोकणातील रत्नागिरीत 19.1 अंश सेल्सिअस, मुंबईतील कुलाबा येथे 19.2 अंश सेल्सिअस आणि कोल्हापुरात 19.5 अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली आहे. सोलापूरमध्ये 20.1 अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली आहे.
 
धुक्याचा कहर संपूर्ण महाराष्ट्रात दिसून येत आहे
धुक्याच्या कहराचा परिणाम जनजीवनावर स्पष्टपणे दिसून येत आहे. वाढत्या थंडीचा परिणाम रब्बी पिकांसाठी फायदेशीर मानला जात आहे. थंडीचा त्रास सुरू असला तरी ही एक सकारात्मक बाब समोर येते. कडाक्याच्या थंडीमुळे लोक घरात बसले आहेत. सकाळी रस्त्यावर कमी वर्दळ असते.
Edited by : Smita Joshi

सर्व पहा

साप्ताहिक राशीभविष्य ३० ऑगस्ट ते ५ सप्टेंबर २०२६

TVS iQube MillionR Edition लॉन्च 145 किमी रेंज आणि टाइप-सी चार्जिंग यांसारखी वैशिष्ट्ये

श्रावणातील आदित्यराणूबाई व्रत पूजा पद्धत आणि माहिती

मंगळागौर व्रत किती वर्षे करावे? जाणून घ्या परंपरा आणि नियम

September 2026 Monthly Horoscope सप्टेंबर २०२६ चे मासिक राशीभविष्य: जाणून घ्या कसा राहील हा महिना तुमच्यासाठी!

सर्व पहा

गोंदियामध्ये लाडकी बहिण योजनेसाठीचे २६,९२७ अर्ज फेटाळण्यात आले

दिल्लीतील सत्य निकेतनमध्ये एक इमारत कोसळली; ढिगाऱ्याखाली अनेक जण अडकल्याची भीती; बचावकार्य सुरू

LIVE: गणेशोत्सवासाठी अकोला प्रशासन सतर्क, एक खिडकी योजना राबवली जाणार

मुंबईत मोबाईलच्या गोदामाला भीषण आग, सुदैवाने जनहानी नाही

पैलवान अश्विनी पौळच्या तिसऱ्या मुलाचेही निधन

पुढील लेख
Show comments