Dharma Sangrah
✕

एफडीएने जे. जे. हॉस्पिटलच्या कॅन्टीनसह १० आस्थापनांचे परवाने निलंबित केले तर १३ जणांना अटक

Updated: शनिवार, 10 ऑक्टोबर 2026 (10:10 IST)
महाराष्ट्र अन्न व औषध प्रशासनाने (एफडीए) अन्न सुरक्षा आणि स्वच्छता नियमांचे उल्लंघन केल्याबद्दल मुंबईतील १० केटरिंग आस्थापनांचे परवाने निलंबित केले आहेत. यामध्ये इस्लाम जिमखान्यातील काही केटरिंग आस्थापना आणि जे. जे. हॉस्पिटल परिसरातील कॅन्टीनचा समावेश आहे.
राज्यभरात प्रतिबंधित अन्न उत्पादनांविरुद्धच्या मोहिमेदरम्यान, एफडीएने ७९.२९ लाख रुपये किमतीची प्रतिबंधित उत्पादने आणि तीन वाहने जप्त केली. जप्त केलेल्या मालाचे एकूण मूल्य अंदाजे १.०९ कोटी रुपये आहे. १३ जणांना अटक करण्यात आली आणि १२ एफआयआर नोंदवण्यात आले.

शुक्रवारी जारी केलेल्या एका निवेदनात, एफडीएने म्हटले आहे की मुंबईतील तपासणीदरम्यान अनेक त्रुटी आढळून आल्या. यामध्ये परवाना आणि नोंदणीतील त्रुटी, कर्मचाऱ्यांच्या स्वच्छतेच्या समस्या, अस्वच्छ परिसर, कीटकांचा प्रादुर्भाव आणि अन्नाची अयोग्य साठवणूक यांचा समावेश होता. काही आस्थापनांकडे कर्मचाऱ्यांची वैद्यकीय प्रमाणपत्रे आणि अन्न सुरक्षा प्रशिक्षणाच्या नोंदी यांसारख्या आवश्यक कागदपत्रांची कमतरता आढळून आली.

तसेच एफडीएने राज्याच्या इतर भागांमध्येही प्रतिबंधित खाद्यपदार्थांवर कारवाई केली. नाशिक विभागात जळगाव, धुळे, नाशिक आणि नंदुरबार येथे टाकलेल्या छाप्यांदरम्यान ९२.७१ लाख रुपयांचे प्रतिबंधित पदार्थ जप्त करण्यात आले. कोकण विभागात १०.८८ लाख रुपयांपेक्षा जास्त किमतीचे प्रतिबंधित पदार्थ जप्त करण्यात आले. पुणे, छत्रपती संभाजीनगर आणि नागपूर विभागांमध्येही कारवाई करण्यात आली.
ALSO READ: "महाराष्ट्रामध्ये ७.९ लाख मतदारांची तफावत," आदित्य ठाकरे यांनी निवडणूक आयोगावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले
एफडीएने कोकण, पुणे, नागपूर आणि अमरावती विभागांमध्ये संशयित निकृष्ट दर्जाच्या, भेसळयुक्त किंवा चुकीचे लेबल लावलेल्या खाद्यपदार्थांवर स्वतंत्रपणे कारवाई केली. या कालावधीत ५३,७२६ किलोग्रॅम खाद्यपदार्थ आणि ६,०९८ लिटर दूध व ताडी जप्त करण्यात आली.
ALSO READ: प्रदीप पूर्णेकर हत्या प्रकरण: मुख्य आरोपी मंदिरात लपून बसला होता; ठाणे पोलिसांनी ठोकल्या बेडया

सर्व पहा

Pitru Paksha 2026: पूर्वजांप्रती कृतज्ञता व त्यांना तृप्त करण्यासाठी पितृपक्षात श्राद्धातील प्रसादाची थाळी

Pitru Paksha 2026: पितृपक्षात या ३ वस्तू घरी आणा; पितर प्रसन्न होतील

Garud Puran स्त्रिया 'श्राद्ध', 'तर्पण' किंवा 'पिंडदान' करू शकतात का? गरुड पुराणातील माहिती जाणून घ्या

पितृपक्षात जुळून येणार 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग'; ४ राशींवर होणार धनवर्षाव

Pitru Paksha 2026 पितृ पक्ष कधीपासून सुरू? श्राद्ध तारखांचे संपूर्ण वेळापत्रक

सर्व पहा

चंद्रपूर सैनिक शाळेतील विद्यार्थ्याने आत्महत्या केली; शाळा व्यवस्थापनाने निष्काळजीपणाचे आरोप फेटाळले

सीजेपीच्या आंदोलनापूर्वी अभिजीत दीपके म्हणाले, "सरकार जनतेला घाबरते, पण तरुण घाबरत नाही

मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी महाराष्ट्रात दुष्काळ आणि एल निनोच्या संकटाचा इशारा दिला

LIVE: मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी महाराष्ट्रात दुष्काळ आणि एल निनोच्या संकटाचा इशारा दिला

कांदा साठवणुकीत होणारे नुकसान कमी करण्यासाठी शेतकऱ्यांनी काय करावे?

पुढील लेख
Show comments