Dharma Sangrah
✕

शरद पवारांनी राष्ट्रवादीच्या विलीनीकरणाच्या चर्चांना लावला 'पूर्णविराम'; शशिकांत शिंदे यांनी पक्षाची भूमिका स्पष्ट केली

Updated: शुक्रवार, 10 एप्रिल 2026 (15:35 IST)
 
मुंबईतील बॅलार्ड पियर येथील पक्ष कार्यालयात गेल्या तीन दिवसांपासून राष्ट्रवादी काँग्रेस (शरदचंद्र पवार) पक्षाच्या बैठका सुरू आहेत. गुरुवारी, पक्षाच्या राष्ट्रीय कार्याध्यक्षा सुप्रिया सुळे आणि शशिकांत शिंदे यांच्या उपस्थितीत मुंबई विभागाचा आढावा घेण्यात आला. या बैठकीदरम्यान, सर्व पदाधिकाऱ्यांना सूचना देण्यात आल्या की, विलीनीकरणाच्या शक्यतांवर चर्चा करत बसण्यापेक्षा संघटना बळकट करण्यावरच त्यांनी अधिक भर द्यावा.
 
पक्षाचे प्रमुख शरद पवार यांनीही हे अत्यंत स्पष्टपणे नमूद केले आहे की, अजित पवार यांच्या भेटीनंतर, दोन्ही गटांच्या विलीनीकरणाबाबतच्या सर्व चर्चा आता पूर्णपणे थांबल्या आहेत. या बैठकीत आगामी वर्षासाठी पक्षाचा कृती कार्यक्रम (अजेंडा) देखील निश्चित करण्यात आला, तसेच जनहिताशी संबंधित मुद्द्यांवर आक्रमक भूमिका घेण्याचा निर्णयही घेण्यात आला.
 
संघटना बळकट करण्याची प्रक्रिया वेगाने सुरू
याव्यतिरिक्त, पदाधिकाऱ्यांना अशी माहिती देण्यात आली की, तळागाळातील संघटना अधिक मजबूत करण्याच्या उद्देशाने मे महिन्यात विशेष शिबिरे आयोजित केली जातील—ही शिबिरे सर्वप्रथम जिल्हाध्यक्षांसाठी आणि त्यानंतर राज्यभरातील सर्व तालुकाध्यक्षांसाठी घेतली जातील.
 
शशिकांत शिंदे यांनी सांगितले की, पक्षाची संघटना बळकट करण्याची प्रक्रिया सध्या वेगाने सुरू आहे. गेल्या आठवड्यात जिल्हास्तरीय बैठका पूर्ण झाल्या असून, सुप्रिया सुळे यांच्या उपस्थितीत पक्षाच्या विविध आघाड्यांच्या (सेल्सच्या) स्वतंत्र बैठकाही पार पडल्या आहेत. सध्या सक्षम आणि पात्र अशा पक्ष कार्यकर्त्यांची विविध पदांवर नियुक्ती केली जात आहे. त्यांनी असेही संकेत दिले की, संघटनेमध्ये लवकरच अनेक बदल अंमलात आणले जाण्याची शक्यता आहे.
 
पक्षाचे उद्दिष्ट: जनतेच्या प्रश्नांवर लक्ष केंद्रित करणे
शशिकांत शिंदे यांनी ठामपणे सांगितले, "पक्षाची संघटना बळकट करणे आणि जनतेवर परिणाम करणाऱ्या मुद्द्यांवर आपले लक्ष केंद्रित करणे, हेच आमचे मुख्य उद्दिष्ट आहे." विलीनीकरणाचा मुद्दा आता सुटला असून, यापुढे सर्व प्रयत्न पक्षाचा विस्तार आणि संघटनात्मक सुधारणांकडे वळवले जातील. अशा प्रकारे, विलीनीकरणाभोवतीच्या वादांना मागे सारून, राष्ट्रवादी काँग्रेस आता थेट संघटना बळकट करण्यावर आणि जनतेशी जोडले जाण्यावर लक्ष केंद्रित करत आहे.

सर्व पहा

Diwali 2026 दिवाळी तारखा, मुहूर्त: वसुबारस, धनत्रयोदशी, नरक चतुर्दशी, लक्ष्मी पूजन, पाडवा आणि भाऊबीज महत्तवाची माहिती

मूलांक ८ असलेल्यांनी सावध राहा! 'या' तारखांना जन्मलेल्या व्यक्तीशी विवाह टाळावा, तुटू शकते नाते!

दिवाळीच्या फराळात गोड आणि तिखट पदार्थांचे योग्य प्रमाण कसे ठरवावे?

महागड्या क्रीम्सना म्हणा बाय-बाय! हिवाळ्यात कोरड्या त्वचेसाठी अत्यंत स्वस्त आणि नैसर्गिक उपाय

गरम जेवण लगेच फ्रिजमध्ये ठेवावे की थंड झाल्यावर? अन्न टिकवण्याची योग्य पद्धत व नियम

सर्व पहा

पाकिस्तानमध्ये रुग्णवाहिकेत ऑक्सिजन सिलेंडरचा स्फोट; बाळंतीण महिलेसह १० जणांचा मृत्यू

महाराष्ट्रातील ३५८ पैकी ३०५ तालुक्यांना दुष्काळाचा फटका; सोयाबीन आणि कापूस पिकांचे सर्वाधिक नुकसान

LIVE: महाराष्ट्रातील ३५८ पैकी ३०५ तालुक्यांमध्ये दुष्काळ जाहीर

मुंबईतील विरार येथे एका फ्लॅटमध्ये तीन सख्ख्या भावंडांचे मृतदेह आढळले

रशियन ड्रोनचा युक्रेनियन ट्रेनवर हल्ला, १३ जणांचा मृत्यू

पुढील लेख
Show comments