Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

तुळजापूरमधील तुळजा भवानीची ४,१२१ एकर जमीन सरकारी नोंदींमधून गायब

Updated: शुक्रवार, 3 जुलै 2026 (09:33 IST)
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील धाराशिव जिल्ह्यातील प्रसिद्ध माता तुळजा भवानी मंदिराची अंदाजे ४,१२१ एकर जमीन सरकारी नोंदींमधून गायब झाल्याची एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे. मंदिर संघटनेच्या आरोपानुसार, ही विस्तीर्ण जमीन निजाम राजवटीत देवीच्या नावाने बक्षीस म्हणून देण्यात आली होती आणि तिच्या खरेदी-विक्रीवर कठोर बंदी होती. असे असूनही, काही भ्रष्ट अधिकारी आणि भूमाफिया यांनी संगनमत करून सरकारी महसूल नोंदींमध्ये फेरफार केला आणि ती जमीन बेकायदेशीरपणे खासगी व्यक्तींच्या नावावर हस्तांतरित केली.
ALSO READ: "झाड पडणार हे कुणाला कसं कळणार?" ११ वर्षांच्या विहानच्या मृत्यूवर मंत्री शिरसाटांचे असंवेदनशील विधान; विधिमंडळात गदारोळ
मंदिर संघटनेचे अध्यक्ष सुनील घनवट यांनी दाखल केलेल्या तक्रारीची दखल घेऊन, राज्य सरकारच्या महसूल मंत्र्यांनी धाराशिव जिल्हाधिकाऱ्यांना सविस्तर चौकशी करून अहवाल सादर करण्याचे निर्देश दिले आहे. हा कथित जमीन घोटाळा केवळ धार्मिक मालमत्तेच्या सुरक्षेबद्दलच गंभीर प्रश्न निर्माण करत नाही, तर प्रशासकीय उत्तरदायित्व आणि सरकारी नोंदींच्या विश्वासार्हतेलाही आव्हान देतो.
ALSO READ: मुंबई, ठाणे आणि कोकणसाठी रेड अलर्ट जारी; पुण्यातील घाट परिसरात मुसळधार पावसाचा इशारा
Edited By- Dhanashri Naik
About Author
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... Read More

सर्व पहा

आषाढी एकादशीच्या दिवशी 'या' ७ गोष्टी टाळाच; अन्यथा विठ्ठल पूजेचे फळ मिळणार नाही!

जळणाऱ्या नातेवाईकांपासून स्वतःचा बचाव कसा करावा? आचार्य चाणक्यांचे विचार जाणून घ्या

महाराष्ट्रातील सर्वात थंड गाव कोणतं? उत्तर ऐकून आश्चर्य वाटेल

वयाच्या ३५ नंतर मित्र अचानक कमी का होतात?

स्वयंपाकघरातील हा एक बदल वीजबिल कमी करू शकतो

सर्व पहा

LIVE: मुंबईच्या प्रतिष्ठित एअर इंडिया बिल्डिंगमध्ये मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे नवीन कार्यालय असणार

UNESCO च्या जागतिक वारसा यादीत २५ नवीन स्थळांचा समावेश, ज्यात एका प्रसिद्ध भारतीय स्थळाचाही समावेश

१ ऑगस्टपासून तत्काळ तिकीट बुक करण्याची प्रक्रिया बदलणार! प्रवास करण्यापूर्वी नवीन नियमांविषयी जाणून घ्या....

दुसऱ्यांच्या शेतात काम करणाऱ्या शेतकऱ्यांना पीएम किसान योजनेचा लाभ मिळू शकतो का?

नागपूर मध्य भारताचे रेल्वे केंद्र बनले, रेल्वेमंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी लोकसभेत माहिती दिली

पुढील लेख
Show comments