1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राम मंदिर अयोध्या
  4. 500 kg kumkum will be sent from Amravati to Ayodhya

अमरावतीहून अयोध्येला 500 किलो कुमकुम पाठवणार

haldi kunku
22 जानेवारीला अयोध्येत राम लल्लाच्या प्राणप्रतिष्ठा झाल्याबद्दल देशभरात उत्साह आहे. प्रत्येक गल्लीत, प्रत्येक परिसरात आणि प्रत्येक शहरात लोक रामाच्या भक्तीत तल्लीन झाले आहेत. सर्वत्र रामोत्सव होत आहे. काही ठिकाणी लोक दिवे लावत आहेत तर काही ठिकाणी गरबा खेळून देवाचे स्वागत करत आहेत. देशाच्या कानाकोपऱ्यातून लोक उत्सवासाठी विविध प्रकारच्या भेटवस्तू आणि साहित्य पाठवत आहेत. त्याचवेळी प्रभू रामचंद्रांच्या मूर्तीच्या अभिषेकासाठी अमरावती येथील रुक्मणी पीठाधिश्वर राजेश्वर सरकार यांना निमंत्रित करण्यात आले असून त्यांच्या पवित्र हस्ते कुमकुम अयोध्येत नेण्यात येत आहे.
 
लोकांनी घरोघरी कुमकुमचे कलश आणून भरले. 
अमरावतीच्या राजकमल चौकात मोठा कलश ठेवण्यात आला होता, तिथे लोकांनी घरून छोटी कुमकुम आणून भरली. आता ही 500 किलो कुमकुम अयोध्येला पाठवली जाणार आहे. राजेश्वर सरकारचे म्हणणे आहे की 550 वर्षांनंतर रामलला त्यांच्याच मंदिरात वास करणार आहेत. ते म्हणाले एवढ्या वर्षांच्या रक्ताने भिजलेल्या संघर्षाची आठवण करून देत, प्रभू रामचंद्रांना 550 वर्षे कुमकुम मिळाली नाही, म्हणून सनातन धर्मातील तमाम हिंदू बांधवांना दिलेल्या आवाहनावर त्यांनी 500 किलो कुमकुम गोळा केली. मी ते माझ्या प्रभू रामचंद्रांच्या राज्याभिषेकाला घेऊन जात आहे.
 
राजेश्वर सरकार यांनी चांदीच्या छोट्या कलशात प्रतीकात्मक कुमकुम माऊलींच्या मस्तकावर ठेवून निरोप दिला. याशिवाय त्याच्यासोबत 500 किलोचा कुमकुम कलशही पाठवण्यात आला होता.