1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. कोरोना विषाणू
Written By
Last Modified: शुक्रवार, 25 जून 2021 (17:51 IST)

महाराष्ट्रात पुन्हा काही जिल्ह्यात डेल्टा प्लसचा धोका ;निर्बंध वाढले

In some districts of Maharashtra
कोरोनाचा उद्रेक अद्याप संपलेला नाही. दरम्यान, कोविड 19 साठी देण्यात येणारी सूट कमी करून पुन्हा निर्बंध वाढविण्याचा निर्णय मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे सरकारने शुक्रवारी घेतला. वास्तविक, राज्यात डेल्टा प्लस प्रकार मिळाल्यानंतर महाराष्ट्र सरकारने कोरोनासंबंधी निर्बंध वाढवण्याचा निर्णय घेतला आहे. कोविड- 19 ची प्रकरणे कमी झाल्यावर महाराष्ट्र सरकारने यापूर्वी पाच-स्तरीय अनलॉकची प्रक्रिया सुरू केली होती. परंतु आता सरकारने ही बंदी वाढविण्याचा निर्णय घेतला आहे.
 
सरकारच्या वतीने असे म्हटले जाते की जूनच्या पहिल्या आठवड्यात महाराष्ट्र सरकारने पाच स्तरीय अनलॉक योजना जाहीर केली होती.राज्यात आढळणार्‍या दैनंदिन कोरोना प्रकरणात घट झाली आहे. त्यानंतर विविध जिल्ह्यांना अधिकाधिक उघडण्यास परवानगी दिली जाईल असा निर्णय घेण्यात आला. तथापि, जेथे जास्त सकारात्मक प्रकरणे होती तेथे अजूनही निर्बंध कायम होते. परंतु आता जिल्ह्यांनाही पूर्णपणे सूट मिळणार नाही. 
 
डेल्टा प्लस व्हेरिएंटचा धोका लक्षात घेता महाराष्ट्र सरकारने पाच स्तरावरील रिलॅक्सेशन योजनेला तीन पातळीवर मर्यादा घातल्या आहेत. या संदर्भात महाराष्ट्राचे मुख्य सचिव सीताराम कुंटे यांनी अधिसूचना जारी केली आहे. त्यात म्हटले आहे की राज्यात देण्यात आलेली जास्तीत जास्त सूट आता मागे घेण्यात आली आहे. राज्यात कोरोनावर तयार झालेले टास्क फोर्स आणि आरोग्य विभागाने डेल्टा प्लस व्हेरिएंट हलक्यात घेतले जाऊ शकत नाही.म्हणून निर्बंध लावण्याचे जे निर्देश दिले आहेत. त्या दिलेल्या सूचनांचे काटेकोरपणे पालन केले पाहिजे. 
 
सरकारने आधीच कोविड 19 मधील डेल्टा प्रकार चिंताजनक म्हणून सांगितले   आहे. पण आता देशात डेल्टा प्लस व्हेरियंट मिळाल्यानंतर अधिक सावधगिरी बाळगण्याची गरज जाणवत आहे. एप्रिल महिन्यात महाराष्ट्रात डेल्टा प्लस व्हेरिएंटशी संबंधित पहिले प्रकरण सापडल्याचे सरकारने म्हटले होते. 
 
डेल्टा प्लसचे नमुने सापडणारी रत्नागिरी व जळगाव ही दोन क्षेत्रे आहेत. महाराष्ट्रातील सहा जिल्ह्यात डेल्टा प्लस व्हेरिएंटची 21 प्रकरणे आतापर्यंत आढळली आहेत. यापैकी 9 रत्नागिरी,7 जळगाव,1 मुंबई आणि ठाणे, पालघर आणि सिंधुदुर्गमधील प्रत्येकी एक -एक नोंद झाली आहे.