1. मराठी बातम्या
  2. क्रिकेट मराठी
  3. क्रिकेट वर्ल्ड कप 2023
Written By
Last Updated : गुरूवार, 16 नोव्हेंबर 2023 (13:10 IST)

Mohammad Shami शमीला अटक करू नका, दिल्ली पोलिसांनी मुंबई पोलिसांना विनंती केली

Do Not Arrest Mohammed Shami Delhi Police Vs Mumbai Police
Mohammad Shami विश्वचषक 2023 च्या पहिल्या उपांत्य फेरीच्या सामन्यात भारताने न्यूझीलंडचा रोमांचकारी सामन्यात 70 धावांनी पराभव केला आहे. या सामन्यात भारताचा वेगवान गोलंदाज मोहम्मद शमीने जबरदस्त गोलंदाजी करत केवळ 57 धावांत 7 बळी घेतले. त्याच्या उत्कृष्ट कामगिरीसाठी त्याला 'प्लेअर ऑफ द मॅच' म्हणूनही निवडण्यात आले.

शमी त्याच्या कौशल्यामुळे सोशल मीडियावर प्रसिद्ध झाला आणि सर्वांनी त्याचे कौतुक करायला सुरुवात केली. दरम्यान दिल्ली पोलिसांनी ट्विट करून मुंबई पोलिसांना विशेष विनंती केली असून शमीला अटक करू नये असे सांगितले आहे. मुंबई पोलिसांना टॅग करत दिल्ली पोलिसांनी लिहिले, 'मुंबई पोलिस आशा आहे की आज रात्रीच्या हल्ल्यासाठी तुम्ही मोहम्मद शमीवर गुन्हा दाखल करणार नाही.'
 
मुंबई पोलिसांनी सडेतोड उत्तर दिले
 
यात मुंबई पोलीस मागे कशी राहणार? दिल्ली पोलिसांना प्रत्युत्तर देताना मुंबई पोलिसांनी म्हटले की, 'अगणित लोकांची मने चोरल्याबद्दल शमी आणि इतर अनेक सहआरोपींविरुद्ध गुन्हा नोंदवण्यात दिल्ली पोलिस अपयशी ठरले.' मुंबई पोलिसांनी लोकांना सल्ला दिला आहे की दोन्ही विभागांना आयपीसी चांगल्या प्रकारे माहित आहे आणि लोकांना विनोदाची चांगली भावना आहे यावर विश्वास आहे.
 
मुंबईच्या वानखेडे स्टेडियमवर भारताने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करत 397 धावांची मोठी धावसंख्या उभारली. भारताकडून विराट कोहली आणि श्रेयस अय्यरने शानदार शतके झळकावली. कोहलीने 113 चेंडूत 117 धावा केल्या, तर अय्यरनेही 70 चेंडूत 105 धावांची तुफानी खेळी केली.
 
प्रत्युत्तरात न्यूझीलंडचा संघ 48.5 षटकांत सर्वबाद 327 धावांवर आटोपला. डॅरिल मिशेलने 134 धावा केल्या. त्याच्याशिवाय कर्णधार केन विल्यमसनने 73 चेंडूत 69 आणि ग्लेन फिलिप्सने 33 चेंडूत 41 धावांचे योगदान दिले. भारताकडून शमीशिवाय बुमराह, सिराज आणि कुलदीपने प्रत्येकी 1 बळी घेतला.