1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. आंतरराष्ट्रीय
  4. Russia supports Iran, will do everything for peace Vladimir Putin

इराणला रशियाचा पाठिंबा, व्लादिमीर पुतिन म्हणाले - पश्चिम आशियामध्ये शांततेसाठी सर्वकाही करू

रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी सेंट पीटर्सबर्ग येथे इराणचे परराष्ट्र मंत्री अब्बास अराघची यांची भेट घेतली, असे रशियाची सरकारी वृत्तसंस्था TASS ने वृत्त दिले आहे.
रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी इराणी लोकांची प्रशंसा केली आणि ते आपल्या सार्वभौमत्वासाठी धैर्याने लढत असल्याचे म्हटले. 
 
पुतिन असेही म्हणाले की, इराण आणि या प्रदेशातील इतर देशांच्या हितासाठी पश्चिम आशियामध्ये शांतता प्रस्थापित करण्यासाठी रशिया शक्य ते सर्व काही करेल. 
 ते म्हणाले की, इराणच्या सर्वोच्च नेत्यांकडून संदेश मिळाल्यानंतर रशिया तेहरानच्या हितांना पाठिंबा देईल. 
 इराणच्या परराष्ट्र मंत्र्यांसोबतच्या बैठकीदरम्यान ते असेही म्हणाले की, या प्रदेशात शांतता प्रस्थापित करण्यासाठी रशिया 'सर्व काही' करेल. परिस्थिती काहीही असो, इराण-रशिया संबंध अधिक दृढ होतील.
 
पुतिन यांच्यासोबतच्या भेटीदरम्यान अराघची यांनी सांगितले की, परिस्थिती काहीही असली तरी इराण-रशिया संबंध अधिक दृढ होत राहतील. त्यांनी सांगितले की, दोन्ही देशांमधील संबंध ही सर्वोच्च स्तरावरील सामरिक भागीदारी आहे. त्यांनी असे सूचित केले की, सध्याचे युद्ध, प्रादेशिक तणाव किंवा आंतरराष्ट्रीय दबाव यामुळे रशिया आणि इराणमधील जवळीक कमी होणार नाही.
रशिया आणि इराण ऊर्जा, संरक्षण आणि प्रादेशिक घडामोडींमध्ये आधीच सहकार्य वाढवत आहेत. दोन्ही देशांनी गेल्या वर्षी एका दीर्घकालीन सामरिक भागीदारी करारावरही स्वाक्षरी केली. 
 
इराणच्या संसदेच्या राष्ट्रीय सुरक्षा आयोगाचे प्रमुख इब्राहिम अझीझी यांनी सरकारी दूरचित्रवाणीला सांगितले की, सशस्त्र दल आधीच सामुद्रधुनीवर नियंत्रण ठेवून "शत्रू जहाजांना" जाण्यापासून रोखण्याचा प्रयत्न करत आहेत. अझीझी यांनी असेही सांगितले की, प्रस्तावित कायद्यानुसार जलमार्गातून मिळणारा महसूल स्थानिक चलन, रियालमध्ये दिला जाईल.
Edited By - Priya Dixit 
 
About Writer
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... आणखी वाचा
पुढील लेख
IND vs SA, 5th T20I: भारताचा दारुण पराभव, दक्षिण आफ्रिकेने मालिका 4-1 ने जिंकली