1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मराठा आरक्षण
  4. Manoj Jarange gave a big ultimatum for Maratha reservation

मराठे गनिमी काव्याने मुंबईला वेढा घालणार! मनोज जरांगे यांनी १२ सप्टेंबरचा अल्टिमेटम दिला

मनोज जरांगे यांनी मराठा आरक्षणासाठी मोठा अल्टिमेटम दिला आहे. १२ सप्टेंबरपर्यंत मागण्या पूर्ण न झाल्यास 'गनिमी काव्या'ने मुंबईवर मूक मोर्चा काढण्याचे आणि मोठे आंदोलन करण्याचे आवाहन त्यांनी केले आहे.
मराठा आरक्षणाच्या मागणीने महाराष्ट्राच्या राजकारणात पुन्हा एकदा खळबळ उडाली आहे. जालना जिल्ह्यातील अंतरवाली सारती गावात अनिश्चित काळासाठी उपोषणाला बसलेले मराठा आरक्षण कार्यकर्ते मनोज जारंगे पाटील यांनी राज्य सरकारविरोधात आपला विरोध आणखी तीव्र केला आहे. उपोषणाच्या तिसऱ्या दिवशी जारंगे यांनी मराठा समाजाला मोठे आवाहन केले.
 
त्यांनी सांगितले की, जर महाराष्ट्र सरकारने १२ सप्टेंबरपर्यंत त्यांच्या सर्व मागण्या पूर्ण केल्या नाहीत, तर समाजाने 'गनिमी काव्या'चा अवलंब करून शांतपणे मुंबईकडे मोर्चा काढण्यास सुरुवात करावी. मनोज जरांगे यांनी समर्थकांना झेंडे आणि गोंधळ न करता मुंबईत पोहोचण्याचे आवाहन केले.  
मनोज जरांगे यांनी त्यांना त्यांच्या वाहनांवर झेंडे न लावण्याचे आवाहन केले. आतापासूनच शांतपणे मुंबईकडे प्रवास सुरू करा. शांततेची सवय लावा आणि मराठे आल्याचे कोणाच्याही लक्षात न येता मुंबईत प्रवेश करा. आझाद मैदान किंवा मुख्यमंत्र्यांच्या अधिकृत निवासस्थानाबाहेर तात्काळ जमा होण्याऐवजी, त्यांनी मुंबईतील त्यांचे नातेवाईक, मित्र आणि ओळखीच्या लोकांसोबत राहावे. त्यांनी जाळपोळ किंवा हिंसाचार टाळण्याचा सल्ला दिला.
 
मी माझे उपोषण सोडणार नाही, मी नक्कीच मुंबईत येईन.
मराठा आरक्षण कार्यकर्ते मनोज जरांगे यांनी स्पष्ट केले आहे की, ते आपल्या मागण्यांसाठीच्या आंदोलनातून मागे हटणार नाहीत. त्यांनी सांगितले की, ते कोणत्याही परिस्थितीत आमरण उपोषण सोडणार नाहीत आणि मुंबईकडे कूच करतील. एकदा सर्व मराठा समर्थक मुंबईच्या विविध भागांमध्ये एकत्र जमले की, कुठे जमा व्हायचे आहे याची माहिती ते स्वतः देतील.
 
पुढील लेख
LIVE: मराठे गनिमी काव्याने मुंबईला वेढा घालणार! मनोज जरांगे यांनी १२ सप्टेंबरचा अल्टिमेटम दिला