1. मराठी बातम्या
  2. अर्थजगत
  3. वाणिज्य वृत्त
  4. Merger of Air India Express and AIX Connect completed DGCA approves

एअर इंडिया एक्सप्रेस आणि एआयएक्स कनेक्टचे विलीनीकरण पूर्ण,डीजीसीए ने दिली मान्यता

एव्हिएशन रेग्युलेटर डीजीसीएने मंगळवारी सांगितले की, एअर इंडिया एक्सप्रेसमध्ये एआयएक्स कनेक्टचे विलीनीकरण पूर्ण झाले आहे. या विलीनीकरणामुळे, देशातील भविष्यातील एअरलाइन्स एकत्रीकरणासाठी एक नवीन मानक निश्चित करण्यात आले आहे. नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालयाने (DGCA) विलीनीकरणासाठी आवश्यक नियामक मान्यता दिली.

"AIX Connect ची सर्व विमाने 1 ऑक्टोबर 2024 पासून AIX च्या एअर ऑपरेटर सर्टिफिकेट (AOC) मध्ये हस्तांतरित करण्यात आली आहेत. हे सुनिश्चित करेल की संयुक्त कंपनीचे एअरलाइन ऑपरेशन्स कोणत्याही व्यत्ययाशिवाय सुरू राहतील,"जेणेकरून प्रवाशांना सुरक्षित आणि सहज अनुभव घेता येईल असे  DGCA ने एका प्रकाशनात म्हटले आहे. 
 
या विमान कंपन्या टाटा समूहाचा भाग असतील.सर्व नियामक अटींचे पालन करण्यासाठी तसेच ग्राहकांच्या हितांचे संरक्षण करण्यासाठी आणि भारतातील हवाई ऑपरेशन्सची सुरक्षितता सुनिश्चित करण्यासाठी विलीनीकरणानंतर प्रत्येक घडामोडींचे बारकाईने निरीक्षण केले जातील. 
आमचे कठोर पुनरावलोकन हे सुनिश्चित करते की हे विलीनीकरण सुरक्षित हवाई ऑपरेशनला प्रोत्साहन देऊन आणि ग्राहकांसाठी एकूण प्रवासाचा अनुभव सुधारून सार्वजनिक हित साधेल," DGCA ने म्हटले आहे.
Edited by - Priya Dixit  
 
पुढील लेख
राज्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी गोविंदांच्या प्रकृतीची विचारपूस केली