1. मराठी बातम्या
  2. विधानसभा निवडणूक 2023
  3. मिझोराम विधानसभा निवडणूक 2023
  4. Mizoram CM Zoramthanga refuses to share stage with PM Modi

झोरमथांगा पंतप्रधान मोदींसोबत स्टेज का शेअर करणार नाही?

मिझोरमचे मुख्यमंत्री झोरामथांगा यांनी सांगितले की, विधानसभा निवडणुकीच्या प्रचारासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी येथे आल्यावर त्यांच्यासोबत स्टेज शेअर करणार नाही.
 
पंतप्रधान मोदी 30 ऑक्टोबर रोजी राज्याच्या पश्चिम भागातील मामित शहराला भेट देण्याची शक्यता आहे आणि ते येथे भाजप उमेदवारांचा प्रचार करण्याची शक्यता आहे.
 
झोरामथांगा यांनी बीबीसी न्यूजला दिलेल्या मुलाखतीत सांगितले की, मिझोराममधील सर्व लोक ख्रिश्चन आहेत. जेव्हा मणिपूरच्या लोकांनी (मीतेई समुदाय) शेकडो चर्च जाळल्या तेव्हा ते (मिझोरामचे लोक) अशा कल्पनेच्या पूर्णपणे विरोधात होते. त्यामुळे यावेळी भाजपबद्दल सहानुभूती बाळगणे माझ्या पक्षाला शोभणार नाही.
 
ते म्हणाले की, पंतप्रधान एकटे येऊन स्वतः मंचावर आले तर बरे होईल आणि मी स्वतंत्रपणे प्रचार केला. राज्यात 7 नोव्हेंबरला विधानसभा निवडणुका होणार आहेत.
 
झोरामथांगाचा मिझो नॅशनल फ्रंट (MNF) हा भाजपच्या नेतृत्वाखालील नॉर्थ ईस्ट डेमोक्रॅटिक अलायन्स (NEDA) चा भाग आहे आणि केंद्रातील NDA चा सहयोगी आहे. पण मिझोराममध्ये MNF भाजपसोबत नाही.
 
मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले की MNF NDA आणि NEDA मध्ये सामील झाले कारण ते पूर्णपणे कॉंग्रेसच्या विरोधात होते आणि त्यांच्या नेतृत्वाखालील कोणत्याही आघाडीचा भाग होऊ इच्छित नाही.
पुढील लेख
मेटाच्या विरुद्ध अमेरिकेच्या 33 राज्यांनी न्यायालयात खटला दाखल केला