गुरूवार, 4 डिसेंबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
Written By
Last Modified: बुधवार, 12 नोव्हेंबर 2025 (16:49 IST)

काँग्रेस बीएमसी निवडणुका स्वबळावर लढवेल, हायकमांड कडून परवानगी मिळाली

Vijay Vadettiwar
बीएमसी निवडणुका:काँग्रेसने बीएमसी निवडणुका स्वबळावर लढण्याची घोषणा केली. विजय वडेट्टीवार यांनी नागपूरमध्ये सांगितले की त्यांना हायकमांडकडून परवानगी मिळाली आहे. शिवसेना आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसमध्ये चिंता वाढली आणि एमव्हीएमध्ये अशांतता निर्माण झाली.
बृहन्मुंबई महानगरपालिका (BMC) निवडणुकीच्या घोषणेपूर्वी, काँग्रेस पक्षाने महाविकास आघाडी (MVA) घटकांना मोठा धक्का दिला आहे. पक्षाने मुंबई महानगरपालिका निवडणुका स्वबळावर लढवण्याचे स्पष्ट केले आहे. ज्येष्ठ काँग्रेस नेते आणि मंत्री विजय वडेट्टीवार यांनी नागपूरमध्ये केलेल्या या घोषणेमुळे महाराष्ट्रात राजकीय खळबळ उडाली आहे.
पत्रकारांशी बोलताना वडेट्टीवार म्हणाले, "आमच्या स्थानिक नेत्यांनी पक्षाला स्वबळावर निवडणूक लढवण्याची विनंती केली आहे. या मुद्द्यावर हायकमांडशी चर्चा झाली आणि त्यांनी आम्हाला स्थानिक परिस्थितीनुसार निर्णय घेण्याचे स्वातंत्र्य दिले आहे. मुंबई युनिटने एकमताने निर्णय घेतला आहे की काँग्रेस बीएमसी निवडणूक स्वबळावर लढवेल."
 
जागावाटपावर कोणतीही चर्चा होणार नाही, असे वडेट्टीवार यांनी स्पष्ट केले. ते म्हणाले, "नाशिकमधील काँग्रेस युनिटने मनसेशी युती करण्याचा निर्णय केवळ स्थानिक परिस्थितीवर आधारित होता. मुंबईत असा कोणताही प्रस्ताव नाही." वंचित बहुजन आघाडी (VBA) किंवा बसपा सारख्या गैर-MVA पक्षांसोबत संभाव्य युतीचा विचार नंतर केला जाऊ शकतो, असेही ते म्हणाले. 
वडेट्टीवार यांच्या विधानानंतर, महाराष्ट्र काँग्रेस अध्यक्ष हर्षवर्धन सपकाळ यांनी स्पष्ट केले की हा पक्षाचा अधिकृत निर्णय नव्हता. ते म्हणाले, "वडेट्टीवार यांनी मुंबईतील अनेक नेते आणि कार्यकर्त्यांच्या भावना व्यक्त केल्या आहेत, परंतु अंतिम निर्णय काँग्रेस संसदीय मंडळ घेईल. कोणतीही अधिकृत घोषणा मंडळाच्या बैठकीनंतरच केली जाईल."
Edited By - Priya Dixit