1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
  4. Dharavi Police 4 Constables Suspended After Bribe Video Viral

फेरीवाल्यांकडून लाच घेणे पोलिसांना महागात पडले; व्हिडिओ व्हायरल, 4 कॉन्स्टेबल निलंबित

लाच घेतल्याचा व्हिडिओ व्हायरल झाल्यानंतर धारावी पोलिसांचे 4 कॉन्स्टेबल निलंबित झाले आहे. मुंबईतील धारावी येथील एक व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. या व्हिडिओमध्ये, एक पोलिस हवालदार दुचाकीवर बसून रस्त्याच्या कडेला असलेल्या एका बेकायदेशीर खाद्यपदार्थांच्या दुकानातून लाच घेताना दिसत आहे. मात्र हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होताच पोलिस विभागाकडून आरोपी कॉन्स्टेबलवर कारवाई करण्यात आली. या प्रकरणात सहभागी असलेल्या चार पोलिस कॉन्स्टेबलना गुरुवारी विभागाने निलंबित केले. पोलिसांनी सांगितले की आरोपी कॉन्स्टेबलना रस्त्यालगतच्या बेकायदेशीर खाद्यपदार्थांच्या स्टॉल्स आणि फेरीवाल्यांवर कारवाई करण्याचे काम देण्यात आले होते.
 
आरोपी कॉन्स्टेबलची ओळख
हे कॉन्स्टेबल धारावी पोलिस ठाण्याच्या गस्ती वाहनांवर बीट मार्शल म्हणून तैनात होते. मुंबई पोलिसांच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, व्हिडिओमधील आरोपी कॉन्स्टेबलची ओळख महेंद्र पुजारी, काशीनाथ गजरे, गंगाधर खरात आणि अप्पासाहेब वाकचौरे अशी झाली आहे. अधिकाऱ्याने सांगितले की, व्हायरल व्हिडिओंमध्ये बीट मार्शल त्यांच्या गस्त घालणाऱ्या बाईक आणि कारवर बसून फेरीवाले आणि बेकायदेशीर स्टॉल मालकांकडून पैसे वसूल करताना दिसत आहेत.
फेरीवाले काय म्हणाले?
व्हिडिओ समोर आल्यानंतर पोलिस कारवाईला लागले. व्हिडिओमध्ये आरोपी कॉन्स्टेबलचे चेहरे ओळखण्यायोग्य नसल्याने, पोलिसांनी आरोपींची ओळख पटविण्यासाठी थेट फेरीवाल्यांशी संपर्क साधला. चौकशीदरम्यान फेरीवाले आणि स्टॉल मालकांनी सांगितले की, येथे दुकाने उभारण्यासाठी पोलिस त्यांच्याकडून पैसे घेतात. यानंतर पोलिसांनी आरोपी कॉन्स्टेबलची चौकशी केली. यावेळी त्याने या लोकांकडून पैसे घेतल्याचेही कबूल केले.
 
4 हवालदार निलंबित
एका पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले की, झोन पाचचे पोलिस उपायुक्त गणेश गावडे यांनी तपासाच्या आधारे चारही कॉन्स्टेबलना निलंबित केले आहे. कॉन्स्टेबलनी त्यांचे निलंबन स्वीकारले आहे. गेल्या वर्षी मुंबई उच्च न्यायालयाने बेकायदेशीर फेरीवाल्यांच्या धोक्याबाबत बीएमसी आणि पोलिसांना फटकारले होते.
पुढील लेख
काकाला नोकरीवरून काढले, रागात पुतण्याने SRA पर्यवेक्षकाची चाकूने हत्या केली