1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
  4. Sanjay Gaikwad again used offensive words against Congress leaders

शिवसेनेचे आमदार संजय गायकवाड यांनी पुन्हा काँग्रेस नेत्यांना आक्षेपार्ह शब्द वापरले

मुंबई : शिवसेनेचे आमदार संजय गायकवाड यांनी आपल्या कार्यक्रमात येणाऱ्या कोणत्याही ‘काँग्रेस कुत्र्याला’ गाडून टाकू, असा इशारा दिला. तसेच काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांची जीभ छाटल्यास बक्षीस देण्याची घोषणा देखील केली होती. यामुळे महाराष्ट्रात चांगलेच राजकारण तापले आहे. गायकवाड यांनी केलेल्या या वक्तव्यामुळे सोमवारी मोठा राजकीय वाद निर्माण झाला होता. त्याच दिवशी गायकवाड म्हणाले की, एका व्हिडिओमध्ये मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे हे महिलांसाठीच्या सरकारच्या 'मुख्यमंत्री लाडकी बहीण योजने'च्या कार्यक्रमाला उपस्थित राहणार होते.  
 
"काँग्रेसच्या कुत्र्याने माझ्या कार्यक्रमात घुसण्याचा प्रयत्न केला तर मी त्याला तिथेच पुरून टाकेन," असे गायकवाड यांनी आधी सांगितले होते की, तसेच आरक्षणाबाबत कोणीही राहुल गांधींची जीभ छाटल्यास त्याला 11 लाख रुपयांचे बक्षीस दिले जाईल दिले. या वादाबद्दल गायकवाड यांना विचारले असता ते म्हणाले, “मी निवेदन दिले. मी माफी मागितली नाही, तर मुख्यमंत्र्यांनी असे का करावे? तसेच देशातील 140 कोटी जनतेपैकी 50 टक्के लोकांना आरक्षण मिळाले आहे. आरक्षण हटवण्याबाबत बोलणाऱ्या व्यक्तीबाबत दिलेल्या वक्तव्यावर मी ठाम आहे.
 
तसेच गायकवाड यांनी लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते गांधी यांच्याबद्दल केलेल्या वक्तव्यावरून पोलिसांनी सोमवारी रात्री गायकवाड यांच्यावर गुन्हा दाखल केला. व नुकत्याच झालेल्या अमेरिका दौऱ्यात राहुल गांधी म्हणाले होते की, काँग्रेस पक्ष आरक्षण संपवण्याचा विचार तेव्हाच करेल जेव्हा भारतात आरक्षणाच्या बाबतीत निष्पक्षता असेल आणि आता तशी परिस्थिती नाही.

Edited By- Dhanashri Naik 
पुढील लेख
'राहुल गांधींचा पासपोर्ट रद्द करावा', परदेशात केलेल्या वक्तव्यावर रामदास आठवले भडकले