1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
  4. Two Students Die of Drug Overdose in Mumbai Five Arrested

मुंबईत 2 विद्यार्थ्यांचा ड्रग्ज ओव्हरडोसने मृत्यू, पाच जणांना अटक

मुंबईतील गोरेगाव येथील नेस्को सेंटरमध्ये आयोजित एका संगीत कार्यक्रमात अमली पदार्थांच्या अतिसेवनामुळे दोन जणांचा मृत्यू झाला. हा संगीत कार्यक्रम ११ एप्रिल रोजी पार पडला. मृतांनी कोणत्या प्रकारचे अमली पदार्थ सेवन केले होते आणि त्यांना कोणी पुरवले होते, हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. या प्रकरणी आतापर्यंत पाच जणांना अटक करण्यात आली असून, त्यापैकी एकाचा या कार्यक्रमाशी संबंध होता.
पोलिसांच्या सूत्रांचा हवाला देत प्रसारमाध्यमांनी दिलेल्या वृत्तानुसार, मृत व्यक्तींमध्ये एका २४ वर्षीय विद्यार्थी आणि विद्यार्थिनीचा समावेश होता. असे वृत्त आहे की, कार्यक्रमात तीन विद्यार्थ्यांच्या गटाने अमली पदार्थांचे सेवन केले आणि ते अचानक गंभीर आजारी पडले. त्यांना तातडीने रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.
मुंबई पोलिसांनी भारतीय दंड संहिता आणि अमली पदार्थ व मानसोपचार विषयक पदार्थ कायद्याच्या कठोर कलमांनुसार गुन्हा दाखल केला आहे. पोलिसांनी पाच जणांना अटक केली असून त्यांची चौकशी सुरू आहे. कार्यक्रमात आढळलेल्या अमली पदार्थांचा स्रोत आणि सेवन केलेल्या अमली पदार्थांचे स्वरूप काय होते, हे देखील पोलीस शोधण्याचा प्रयत्न करत आहेत. नेस्को सेंटरने ही घटना मान्य केली असून, प्रशासनाला सहकार्य करणार असल्याचेही म्हटले आहे. 
Edited By - Priya Dixit 
 
 
About Writer
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... आणखी वाचा
पुढील लेख
आयुर्वेदाचार्य वैद्य सुविनय दामले यांचे इंदूरमध्ये व्याख्यान; 'आरोग्य रहस्या'चा उलगडा होणार