1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: शनिवार, 7 जून 2025 (12:11 IST)

Bengaluru Stampede चेंगराचेंगरीची जबाबदारी स्विकारत कर्नाटक क्रिकेट असोसिएशनच्या दोन अधिकाऱ्यांनी दिला राजीनामा

bengaluru stampede
Bengaluru Stampede: बेंगळुरू चेंगराचेंगरी अपघाताची नैतिक जबाबदारी स्वीकारत, कर्नाटक क्रिकेट असोसिएशनचे सचिव आणि कोषाध्यक्ष यांनी शनिवारी राजीनामा दिला. कर्नाटक क्रिकेट असोसिएशनने यासंदर्भात एक प्रेस नोट जारी केली, ज्यावर दोन्ही अधिकाऱ्यांच्या स्वाक्षऱ्या देखील आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार आता बेंगळुरू चेंगराचेंगरीच्या दुर्घटनेशी संबंधित नवीन माहिती समोर आली आहे. कर्नाटकच्या मुख्यमंत्र्यांनी या प्रकरणात जलद कारवाई केल्यानंतर, आता कर्नाटक क्रिकेट असोसिएशनचे सचिव आणि कोषाध्यक्ष यांनी चेंगराचेंगरीची जबाबदारी स्वीकारत राजीनामा दिला आहे. गुरुवारी रात्री, मुख्यमंत्र्यांच्या कारवाईनंतर, पोलिस त्यांना अटक करण्यासाठी घरी पोहोचले तेव्हा दोघेही घरातून बेपत्ता होते.
या प्रकरणात पोलिसांनी आतापर्यंत आरसीबीच्या अधिकाऱ्यासह ४ जणांना अटक केली आहे. ४ जून रोजी बेंगळुरूमधील चिन्नास्वामी स्टेडियमबाहेर झालेल्या चेंगराचेंगरीच्या दुर्घटनेत ११ जणांचा मृत्यू झाला, तर ५० हून अधिक लोक जखमी झाले. तसेच कर्नाटक क्रिकेट असोसिएशनने शनिवारी एक प्रेस नोट जारी केली. ज्यामध्ये असे लिहिले होते की गेल्या दोन दिवसांत घडलेल्या अनपेक्षित आणि दुर्दैवी घटनांमध्ये आमची भूमिका खूपच मर्यादित होती. पत्रात पुढे म्हटले आहे की नैतिक जबाबदारीमुळे, आम्ही काल रात्री राज्य क्रिकेट असोसिएशनच्या अध्यक्षांना ०६ जून रोजीच्या पत्राद्वारे क्रिकेट असोसिएशनच्या सचिव आणि कोषाध्यक्ष पदाचा राजीनामा दिला आहे हे कळवू इच्छितो. यासोबतच, दोघांनीही त्यावर स्वाक्षरी केली होती.
Edited By- Dhanashri Naik