गुरूवार, 2 ऑक्टोबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: मंगळवार, 2 सप्टेंबर 2025 (21:46 IST)

महानार्यमन सिंधिया एमपीसीएचे नवे अध्यक्ष बनले, ज्योतिरादित्य सिंधिया यांनी मारली मिठी

Mahan Aryaman became the new president of MPCA
ग्वाल्हेरच्या राजघराण्यातील सिंधिया घराण्याचे तिसरे पिढीतील आणि केंद्रीय मंत्री ज्योतिरादित्य सिंधिया यांचे पुत्र महानार्यमन सिंधिया यांनी मध्य प्रदेश क्रिकेट असोसिएशन (एमपीसीए) चे नेतृत्व स्वीकारले आहे. निवृत्त अध्यक्ष अभिलाष खांडेकर यांनी इंदूर येथे झालेल्या एका समारंभात त्यांच्याकडे पदभार सोपवला.
यावेळी त्यांचे वडील ज्योतिरादित्य सिंधिया देखील तेथे उपस्थित होते, वडील ज्योतिरादित्य यांनी पदभार स्वीकारल्यानंतर त्यांच्या मुलाला मिठी मारली.
2019 च्या सुरुवातीला, ज्योतिरादित्य सिंधिया यांच्या पाठिंब्याने ज्येष्ठ पत्रकार अभिलाष खांडेकर एमपीसीएचे अध्यक्ष झाले. यावेळी महानार्यमन सिंधिया हे अध्यक्षपदासाठी एकमेव उमेदवार होते, त्यामुळे त्यांची बिनविरोध निवड आधीच निश्चित होती. महानार्यमन सिंधिया हे एमपीसीएची जबाबदारी स्वीकारणारे सिंधिया कुटुंबातील तिसरे पिढी आहेत. त्यांचे आजोबा माधवराव सिंधिया आणि वडील ज्योतिरादित्य सिंधिया यांनीही बराच काळ हे पद भूषवले आहे.
17 नोव्हेंबर 1995रोजी जन्मलेले महान आर्यमन सध्या मध्य प्रदेश लीग (एमपीएल) चे अध्यक्ष आहेत आणि ग्वाल्हेर डिव्हिजन क्रिकेट असोसिएशन (जीडीसीए) चे उपाध्यक्ष देखील आहेत. देहरादूनमधील दून स्कूलमध्ये शिक्षण घेतल्यानंतर त्यांनी अमेरिकेतील येल विद्यापीठातून पदवी प्राप्त केली. क्रिकेटव्यतिरिक्त त्यांना संगीताचीही आवड आहे.
Edited By - Priya Dixit