1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
  4. Mizoram Under construction railway bridge collapses in Mizoram 17 killed

Mizoram: मिझोराममध्ये निर्माणाधीन रेल्वे पूल कोसळला, 17 ठार

Railway bridge collapses
social media
मिझोरामच्या आयझॉलमध्ये बांधकाम सुरू असलेला रेल्वे पूल कोसळून 17 जणांचा मृत्यू झाला. ही घटना सायरंग परिसरात घडल्याचे सांगण्यात येत आहे. 

घटनेच्या वेळी परिसरात 35-40 मजूर काम करत होते. हे सर्व लोक ढिगाऱ्याखाली गाडले गेल्याची भीती व्यक्त केली जात आहे. ही घटना सकाळी 10 वाजण्याच्या सुमारास आयझॉलपासून 21 किमी अंतरावर घडली. आतापर्यंत सर्व मृतांचे मृतदेह बाहेर काढण्यात आले आहेत. त्याचबरोबर आणखी काही जणांचा शोध घेण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत. 
 
ईशान्य फ्रंटियर रेल्वेचे सीपीआरओ सब्यसाची यांनी सांगितलेरेल्वे अधिकारी घटनास्थळी दाखल झाले असून मदत आणि बचावकार्य सुरू आहे. 
 
पीएम मोदी-सीएम झोरामथांगा यांनी ट्विट केले
पंतप्रधान मोदींनीही या घटनेबाबत ट्विट केले आहे. ते अपघाताबद्दल शोक व्यक्त करत मृतांच्या नातेवाईकांना प्रत्येकी दोन लाख रुपयांची भरपाई जाहीर केली. त्याचबरोबर जखमींना 50 हजार रुपयांची मदत जाहीर करण्यात आली. 
 
मिझोरमचे मुख्यमंत्री झोरामथांगा यांनीही ट्विट केले आहे. त्याने ही घटना पण दु:ख व्यक्त केले आणि प्राण गमावलेल्यांच्या कुटुंबीयांच्या संवेदना व्यक्त केल्या. अपघातानंतर जखमींना मदत करण्यासाठी पुढे आलेल्या लोकांचे त्यांनी आभार मानले.
 
 
 








Edited by - Priya Dixit 
 
 
 
 
पुढील लेख
Ahamadnagar: पतीच्या दुसऱ्या लग्नाचे कळताच पोहोचली थेट लग्नमंडपात