1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: सोमवार, 16 जून 2025 (15:53 IST)

अहमदाबाद विमान अपघातातून बचावलेल्या रमेश विश्वासचा नवीन VIDEO, हातात मोबाइल घेऊन भयानक आगीतून बाहेर आले

१२ जून रोजी अहमदाबादमध्ये एअर इंडियाचे विमान कोसळले. या अपघातात एक वगळता सर्व प्रवाशांचा मृत्यू झाला. आता या प्राणघातक विमान अपघातातून वाचलेल्या विश्वास कुमार रमेशचा एक नवीन व्हिडिओ समोर आला आहे, ज्यामध्ये ते भीषण आगीच्या ठिकाणाहून चालत येताना दिसत आहे.
 
विश्वास कुमार रमेश हे या अपघातानंतर वाचलेले एकमेव प्रवासी होते. समोर आलेल्या व्हिडिओमध्ये असे दिसून येते की अपघातानंतर भीषण आग लागली आहे, लोक ओरडत आहेत आणि सर्वांना दूर जाण्याचा सल्ला देत आहेत. दरम्यान, आगीच्या दिशेने हातात मोबाइल असलेला एक व्यक्ती जखमी अवस्थेत येत आहे. तेव्हा लगचेच दुसरा व्यक्ती त्यांना तेथून लवकर पळून जाण्यास सांगतो, परंतु रमेश त्याला काहीतरी सांगत असल्याचे दिसत आहे.
 
अपघातग्रस्त विमानाच्या बाजूने रमेश बाहेर आला
यानंतर ती व्यक्ती रमेशकडे जाते आणि त्यांचा हात धरुन नंतर तेथून घेऊन जाते. असे सांगितले जात आहे की रमेशकडे त्यांचा मोबाइल होता. त्यांनी तिथे उपस्थित असलेल्या लोकांना सांगितले की तो देखील त्याच विमानात सामील आहे ज्याला अपघात झाला. यानंतर, विश्वास यांना रुग्णालयात नेण्यात आले, जिथे त्यांच्यावर उपचार करण्यात आले. गृहमंत्री अमित शहा आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्यासह अनेक लोकांनी विश्वास यांची भेट घेतली आहे.
विश्वास कुमार रमेश हे भारतीय वंशाचे ब्रिटिश नागरिक होते जे एअर इंडिया १७१ मध्ये होते. ते ११अ सीटवर बसले होते. उड्डाणानंतर काही मिनिटांतच विमान जवळच्या बी.जे. मेडिकल कॉलेज आणि सिव्हिल हॉस्पिटलच्या वसतिगृहाच्या मेसमध्ये कोसळले. विमानात असलेल्या २४२ लोकांपैकी २४१ जणांचा मृत्यू झाला. विमान रुग्णालयाच्या आवारात कोसळले. जर आपण तेथील लोकांचाही समावेश केला तर मृतांची संख्या २७४ पर्यंत पोहोचते.