संबंधित माहिती
- दागिन्यांच्या पलीकडे विचार करा, स्मार्ट गुंतवणूक! ६ आधुनिक पर्याय निवडा
- मुंबईतील लोकल ट्रेनमध्ये ज्येष्ठ नागरिकांसाठी स्वतंत्र कोच सुरु होणार
- नागपूर दंगलीचा आरोपी फहीम खानची पत्नी निवडणूक लढवणार
- Achaleshwar Mahadev Temple रहस्यमय शिवलिंग दिवसातून तीन वेळा रंग बदलते
- Ahmednagar Tourist Places अहिल्यानगर (अहमदनगर) मधील काही सर्वोत्तम ठिकाणे जी एक्सप्लोर करायला विसरू नका
तीन दिवसांत दुसऱ्यांदा नियंत्रण रेषेवर पाकिस्तानी ड्रोन दिसले, सुरक्षा दलांनी गोळीबार केला
सोमवारी संध्याकाळी जम्मू आणि काश्मीरमधील राजौरी येथे नियंत्रण रेषेजवळ पुन्हा एकदा पाकिस्तानी ड्रोन दिसले. सतर्क सुरक्षा दलांनी त्यांच्यावर गोळीबार केला. त्यानंतर ड्रोन पीओकेच्या दिशेने निघाले. रविवारी संध्याकाळी राजौरी, पूंछ आणि सांबा जिल्ह्यात पाकिस्तानी ड्रोन घुसले होते.
मंगळवारी संध्याकाळी राजौरीमध्ये ड्रोन दिसल्याचे वृत्त आहे. ड्रोन दिसल्यानंतर सुरक्षा दलांनी त्यांच्यावर गोळीबार केला आणि त्यानंतर ते गायब झाले. लष्कराने रहिवाशांना सतर्क राहण्याचे आणि कोणत्याही संशयास्पद वस्तूंची त्वरित तक्रार करण्याचे आवाहन केले आहे.
पाकिस्तानकडून ड्रोनच्या वाढत्या हालचालीं नंतर, भारतीय लष्कर, बीएसएफ आणि इतर सुरक्षा एजन्सींनी सीमेवर देखरेख आणि सुरक्षा कडक केली आहे. संवेदनशील भागात अतिरिक्त सैन्य तैनात करण्यात आले आहे आणि सर्व हालचालींवर बारकाईने लक्ष ठेवण्यासाठी आधुनिक देखरेख उपकरणे वापरली जात आहेत.
सुरक्षा संस्था कोणत्याही धोक्याला हलके घेऊ इच्छित नाहीत आणि प्रत्येक संशयास्पद हालचालीवर बारकाईने लक्ष ठेवले जात आहे.
लष्करप्रमुख उपेंद्र द्विवेदी म्हणाले की, डीजीएमओ-स्तरीय चर्चेदरम्यान भारताने नियंत्रण रेषेवर पाकिस्तानी ड्रोन दिसल्याचा मुद्दा उपस्थित केला. पाकिस्तानला स्पष्टपणे सांगण्यात आले आहे की असे होऊ नये.
Edited By - Priya Dixit