सोमवार, 3 नोव्हेंबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Updated : मंगळवार, 9 सप्टेंबर 2025 (17:46 IST)

'केंद्र पूरग्रस्तांच्या पाठीशी उभे आहे', पंजाब आणि हिमाचल दौऱ्यापूर्वी पंतप्रधान मोदींनी दिले विधान

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी हिमाचल प्रदेश आणि पंजाबला भेट दिली
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी हिमाचल प्रदेश आणि पंजाबला भेट दिली आणि पूरग्रस्त भागांचे हवाई सर्वेक्षण केले. त्यांनी बाधित लोकांशी संवाद साधला आणि मदत कार्याचा आढावा घेतला. भारत सरकार बाधित लोकांसोबत उभे आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मंगळवारी पूर परिस्थितीचा आढावा घेण्यासाठी हिमाचल प्रदेश आणि पंजाबचा दौरा सुरू केला आणि सांगितले की भारत सरकार बाधित लोकांच्या खांद्याला खांदा लावून उभे आहे.
पूर आणि भूस्खलनानंतरच्या परिस्थितीचा आढावा घेण्यासाठी दिल्लीहून हिमाचल प्रदेश आणि पंजाबला रवाना होत असताना, पंतप्रधान मोदींनी 'X' वरील पोस्टमध्ये म्हटले आहे की, "या दुःखाच्या वेळी भारत सरकार बाधितांच्या खांद्याला खांदा लावून उभे आहे." अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, पंतप्रधान मोदी पूर परिस्थितीचा आढावा घेण्यासाठी हिमाचल प्रदेश आणि पंजाबच्या एक दिवसाच्या दौऱ्यावर जाणार आहे. पंतप्रधान मोदी पूरग्रस्त भागांचे हवाई सर्वेक्षण करतील.
अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, हिमाचल प्रदेशच्या भेटीनंतर पंतप्रधान मोदी पंजाबच्या पूरग्रस्त भागांचे हवाई सर्वेक्षण करतील. ते गुरुदासपूरला भेट देतील आणि वरिष्ठ अधिकाऱ्यांशी चर्चा करतील आणि जमिनीवरील परिस्थितीचा आढावा बैठकीचे अध्यक्ष असतील. 
Edited By- Dhanashri Naik