1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
  4. Vande Bharat sleeper train will run on this day

वंदे भारत स्लीपर ट्रेन या दिवशी धावणार, रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी जाहीर केले

Vande Bharat Sleeper
देशातील सेमी-हाय-स्पीड ट्रेन, वंदे भारत स्लीपरची तारीख जाहीर करण्यात आली आहे. रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी सांगितले आहे की 15 ऑक्टोबर नंतर सेवा सुरू होईल. सध्या, नियमित सेवेसाठी दुसरी ट्रेन तयार केली जात आहे. दुसरी ट्रेन तयार होताच वंदे भारत स्लीपर सुरू होईल. 
रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव म्हणाले की, दुसरी ट्रेन नियमित सेवेसाठी तयार झाल्यानंतर वंदे भारत स्लीपर ट्रेन सुरू केल्या जातील. आवश्यक चाचण्या आणि तपासणीनंतर, एक ट्रेन दिल्लीतील शकूर बस्ती कोचिंग डेपोमध्ये चालवण्यासाठी तयार आहे. दुसरी ट्रेन बांधकामाधीन आहे आणि 15 ऑक्टोबर 2025 पर्यंत ती तयार होण्याची अपेक्षा आहे. दोन्ही ट्रेन एकाच वेळी सुरू केल्या जातील.
रेल्वेमंत्र्यांनी सांगितले की नियमित सेवेसाठी दुसरी ट्रेन अत्यंत महत्त्वाची आहे. म्हणून, आम्ही दुसऱ्या रेकची वाट पाहत आहोत. एकदा आम्हाला ती मिळाली की, आम्ही एक मार्ग निश्चित करू आणि त्याचे काम सुरू करू. असे मानले जाते की वंदे भारत स्लीपर ट्रेन नवी दिल्ली आणि पटना दरम्यान सुरू केली जाईल. 
Edited By - Priya Dixit
 
पुढील लेख
रशियाची स्फोटक ऑफर: भारताला SU-57E लढाऊ विमान देणार