1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. पुणे
  4. Controversial land deal related to Parth Pawar cancelled

पार्थ पवार यांच्याशी संबंधित वादग्रस्त जमीन व्यवहार रद्द

उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी त्यांचा मुलगा पार्थ पवार यांचा पुण्यातील 300 कोटी रुपयांचा जमीन व्यवहार रद्द केला आहे. त्यांनी निष्पक्ष चौकशीची मागणी केली आहे, ज्याचा अहवाल एका महिन्यात प्रसिद्ध होईल.
महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी त्यांचा मुलगा पार्थ पवार यांचा पुण्यातील वादग्रस्त जमीन करार रद्द केल्याचे वृत्त आहे. अजित पवार यांनी स्वतः याची पुष्टी केली. या करारात 40 एकर जमीन खरेदी करण्यात आली होती, ज्याची किंमत ₹300 कोटी असल्याचे सांगितले जाते.
 
अजित पवार म्हणाले की, जमीन व्यवहाराची चौकशी निःपक्षपातीपणे आणि कोणत्याही राजकीय हस्तक्षेपाशिवाय झाली पाहिजे. त्यांनी निदर्शनास आणून दिले की महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी गुरुवारी या करारातील भ्रष्टाचार आणि अनियमिततेच्या आरोपांची चौकशी करण्यासाठी एक चौकशी समिती स्थापन केली आहे. ही सरकारी समिती एका महिन्याच्या आत आपला तपास अहवाल सादर करेल याची पुष्टी पवार यांनी केली.
पुण्यातील जमीन व्यवहारातील वादाच्या पार्श्वभूमीवर, उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी शुक्रवारी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची त्यांच्या वर्षा निवासस्थानी भेट घेतली. त्यांच्या मुलाशी संबंधित एका कंपनीवर बेकायदेशीर जमीन व्यवहारात सहभागी असल्याचा आरोप झाल्यानंतर दुसऱ्याच दिवशी उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची भेट घेतली.
ही बैठक सुमारे 30 मिनिटे चालली. बैठकीदरम्यान अजित पवार एकटे नव्हते. त्यांच्यासोबत राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे ज्येष्ठ नेते प्रफुल्ल पटेल आणि सुनील तटकरे होते. नेत्यांची उपस्थिती दर्शवते की सत्ताधारी आघाडीत या मोठ्या वादावर उच्च पातळीवर चर्चा झाली आहे.
 
वादग्रस्त पुण्यातील जमीन व्यवहार रद्द करण्याची घोषणा करून आणि निष्पक्ष चौकशीचा आग्रह धरून, अजित पवार यांनी या प्रकरणातील कार्यवाही कायदेशीर चौकटीत राहून सत्य जनतेसमोर आणण्याचा प्रयत्न केला आहे.
Edited By - Priya Dixit  
 
पुढील लेख
LIVE: नागपूर खंडपीठाने महाराष्ट्र निवडणूक आयोगाला नोटीस बजावली