1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. पुणे
  4. Dadaji Bhuse made a major announcement regarding the Pune Ring Road project

पुणे रिंगरोड प्रकल्पा बाबत दादा भुसे यांनी केली मोठी घोषणा

dada bhuse
पुणे रिंगरोडचा पश्चिम भाग 2026 पर्यंत आणि पूर्व भाग 2028 पर्यंत पूर्ण होईल. हडपसर-लोणी काळभोर मेट्रो मार्गाची व्यवहार्यता देखील तपासली जात आहे.ज्यामुळे भविष्यात पुण्याच्या वाहतूक व्यवस्थेला आणखी चालना मिळेल.
पुणे शहर आणि परिसरातील वाहतूक कोंडी कमी करण्यासाठी सुरू करण्यात आलेल्या महत्त्वाकांक्षी रिंग रोड प्रकल्पाबाबत महत्त्वाची माहिती देताना मंत्री दादा भुसे यांनी विधानसभेत सांगितले की, रिंग रोडच्या पूर्वेकडील भागाचे काम 2028 पर्यंत आणि पश्चिमेकडील भागाचे काम2026 पर्यंत पूर्ण होईल.
आमदार राहुल कुल यांनी उपस्थित केलेल्या प्रश्नाला आणि इतर आमदारांनी उपस्थित केलेल्या लक्षवेधी चर्चेला उत्तर देताना भुसे म्हणाले की, पुणे रिंगरोडसह जिल्ह्यातील महत्त्वाच्या पायाभूत सुविधा प्रकल्पांना गती देण्यासाठी प्रशासनाने निर्णायक पावले उचलली आहेत.
मंत्री भुसे यांनी सांगितले की, रिंगरोडच्या पूर्वेकडील भागातील 12 पैकी नऊ पॅकेजेसचे काम वेगाने सुरू आहे, तर उर्वरित तीन पॅकेजेस प्रशासकीय मंजुरीच्या प्रक्रियेत आहेत. या तीन पॅकेजेसची निविदा प्रक्रिया पुढील वर्षी मे महिन्यापूर्वी पूर्ण केली जाईल आणि प्रत्यक्ष काम ऑक्टोबरमध्ये सुरू होईल, असे आश्वासन त्यांनी दिले.
Edited By - Priya Dixit 
 
पुढील लेख
LIVE: महाराष्ट्र सरकार दहिसर आणि जुहू रडार स्टेशन हलवणार