शुक्रवार, 17 एप्रिल 2026
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: सोमवार, 30 मार्च 2026 (09:55 IST)

राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या विलीनीकरणावर मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे मौन

Devendra Fadnavis
नागपूरमध्ये मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या विलीनीकरणावर मौन बाळगले आणि पेट्रोलच्या तुटवड्याला अफवा म्हटले. २९ राज्यांतील पोलीस अधिकारी ६९ व्या अखिल भारतीय पोलीस कर्तव्य मेळाव्यात सहभागी झाले होते.
ष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या दोन गटांच्या विलीनीकरणासंदर्भातील चर्चेबाबत विचारलेल्या प्रश्नांना उत्तर देताना मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, या विषयावर भाष्य करण्याची ही योग्य वेळ नाही. उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार या राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या अध्यक्षा आहेत. त्या या विषयावर स्वतःच आपले मत व्यक्त करतील. त्यामुळे, या क्षणी मला या विषयावर कोणतीही टिप्पणी करायची नाही. ते ६९ व्या अखिल भारतीय पोलीस कर्तव्य बैठकीला उपस्थित राहण्यासाठी नागपूरमध्ये आले होते.
इराण-इस्रायल युद्धामुळे पेट्रोल, डिझेल आणि गॅसच्या निर्माण झालेल्या तुटवड्याबाबत मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, पेट्रोलच्या तुटवड्याबद्दल कोणीही अफवा पसरवू नये.
 
या कार्यक्रमाविषयी बोलताना ते म्हणाले की, अखिल भारतीय पोलीस कर्तव्य संमेलनाला एक विशेष इतिहास आहे. पहिले कर्तव्य संमेलन सुमारे ६९ वर्षांपूर्वी नागपूरमध्ये आयोजित करण्यात आले होते आणि यावर्षी नागपूरला पुन्हा ही संधी मिळाली आहे. या संमेलनासाठी देशभरातील २९ राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांमधून सुमारे १,३०० पोलीस अधिकारी नागपूरमध्ये दाखल झाले आहेत
देशभरातील पाच राज्यांमध्ये विधानसभा निवडणुका होणार आहेत . आपल्या प्रचाराच्या जबाबदारीबाबत फडणवीस म्हणाले, "पक्ष मला जिथे पाठवेल तिथे मी जाईन. मी आसाम आणि केरळ या दोन राज्यांमध्ये प्रचार करणार आहे." अशोक खरात लैंगिक अत्याचार प्रकरणात रूपाली चाकणकर यांना बजावण्यात आलेल्या समन्सबाबत ते म्हणाले, "सध्या माझ्याकडे त्याबद्दल कोणतीही माहिती नाही."
 
या प्रकरणाच्या सद्यस्थितीबद्दल मला माहिती नाही. तपास सुरू असून तो निष्पक्ष आहे. अशा प्रकरणांची माहिती दररोज दिली जात नाही. केवळ आवश्यकतेनुसारच माहिती मिळवली जाते. त्यामुळे, तपास सुरू असून योग्य वेळी माहिती दिली जाईल.
Edited By - Priya Dixit