1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Heavy rain warning in Maharashtra from July 29 to 31

महाराष्ट्रात २९ ते ३१ जुलै दरम्यान मुसळधार पावसाचा इशारा; नागपूरमधील शाळा आणि महाविद्यालये बंद

महाराष्ट्रात २९ ते ३१ जुलै दरम्यान मुसळधार पावसाच्या इशाऱ्याच्या पार्श्वभूमीवर, नागपूर जिल्ह्यातील शाळा, महाविद्यालये आणि अंगणवाड्या २९ जुलै रोजी बंद ठेवण्याचा आदेश जारी करण्यात आला आहे.
 
आज विदर्भातील काही जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पाऊस झाला असून, नागपूर जिल्ह्यात सर्वाधिक पावसाची नोंद झाली आहे. काल नागपूर जिल्ह्यासाठी ऑरेंज पावसाचा इशाराही जारी करण्यात आला होता. त्यामुळे उद्या शाळा, महाविद्यालये आणि अंगणवाड्यांना सुट्टी जाहीर करण्यात आली आहे. जिल्हाधिकाऱ्यांनी सुट्टी जाहीर केली आहे. खबरदारीचा उपाय म्हणून, नागपूर शहर आणि हिंगणा, कामठी व आसपासच्या ग्रामीण भागातील शाळा, महाविद्यालये आणि अंगणवाड्यांना २९ तारखेला सुट्टी जाहीर करण्यात आली आहे.
मुख्यमंत्री कार्यालयाने ट्विट केले, "बंगालच्या उपसागरातून निर्माण झालेल्या कमी दाबाच्या क्षेत्राच्या प्रभावामुळे, २९ ते ३१ जुलै दरम्यान राज्याच्या विविध भागांमध्ये पावसाचा जोर वाढण्याची शक्यता आहे. या काळात विदर्भ, उत्तर मराठवाडा, खानदेश, कोकण आणि मध्य महाराष्ट्रातील घाट परिसरात मध्यम ते जोरदार पावसाचा अंदाज आहे. विदर्भ, उत्तर मराठवाडा आणि खानदेशमध्ये वाऱ्याचा वेग वाढण्याची शक्यता आहे. त्या तुलनेत, मराठवाड्याच्या दक्षिण भागात आणि मध्य महाराष्ट्रात कमी पावसाचा अंदाज आहे." तसेच ३१ जुलै रोजी खानदेशच्या काही भागांमध्ये आणि मध्य महाराष्ट्रातील घाट प्रदेशातही पावसाची शक्यता आहे.
३० ते ३१ जुलै दरम्यान मुंबई आणि मुंबई महानगर प्रदेशात मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. ३० जुलै रोजी रायगड, ठाणे आणि पालघर जिल्ह्यांमध्ये विशेषतः मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.  
Edited By- Dhanashri Naik
पुढील लेख
LIVE: शरद पवारांनी पंतप्रधान मोदींना बारामतीला येण्यास आमंत्रित केले