1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. I am ready to go to jail Sanjay Raut's big statement

"सर्वोच्च न्यायालयाचा अपमान करण्याचा माझा हेतू नव्हता, मी तुरुंगात जायलाही तयार आहे"! संजय राऊत यांचे मोठे वक्तव्य

राज्यसभा खासदार संजय राऊत यांनी सर्वोच्च न्यायालयाच्या कथित अवमानाबद्दल माफी मागितली आहे. ते म्हणाले की, ते खटला लढतील आणि गरज पडल्यास तुरुंगातही जातील. त्यांनी असेही म्हटले की, सर्वोच्च न्यायालय आणि संविधानावर त्यांचा अढळ विश्वास आहे.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार खासदार संजय राऊत यांनी सर्वोच्च न्यायालयाच्या कथित अवमानावरून निर्माण झालेल्या वादावर प्रतिक्रिया दिली आहे. ते म्हणाले की, सर्वोच्च न्यायालयाबाबत त्यांची वक्तव्ये यापूर्वी इतरांनीही केली आहे आणि या विषयावर सोशल मीडियावर चर्चा आणि कार्यक्रम आधीच झाले आहे. त्यांनी केवळ त्या मुद्द्यांकडे लक्ष वेधले. राऊत यांनी स्पष्ट केले की, न्यायालयाचा अवमान करण्याचा त्यांचा कोणताही हेतू नव्हता. तथापि, जर न्यायालयाला असे आढळले की त्यांनी अवमान केला आहे, तर ते माफी मागतात. असे असूनही, नोटीस बजावल्यास ते कायदेशीर लढाई लढण्यास आणि गरज पडल्यास तुरुंगात जाण्यासही तयार आहे. 
माध्यमांशी बोलताना संजय राऊत यांनी सांगितले की, त्यांचा सर्वोच्च न्यायालय आणि संविधानावर पूर्ण विश्वास आहे. त्यांनी सांगितले की, त्यांच्या वकिलाने नोटीस स्वीकारली असून, एका ज्येष्ठ वकिलाच्या सल्ल्यानुसार त्यांनी माफी मागितली आहे. राऊत यांच्या मते, माफी मागितल्यानंतरही जर त्यांच्यावरील खटला सुरूच राहिला, तर ते त्याचा सामना करतील.
 
संजय राऊत यांनी सांगितले की, त्यांनी सर्वोच्च न्यायालयाबद्दल ज्या गोष्टी सांगितल्या होत्या, त्या यापूर्वीच सार्वजनिकरित्या मांडल्या गेल्या आहे. या संदर्भात त्यांनी ज्येष्ठ वकील प्रशांत भूषण यांच्या एका सोशल मीडिया पोस्टचा दाखला दिला. राऊत यांच्या म्हणण्यानुसार, प्रशांत भूषण यांनी त्यांच्या पूर्वीच्या खात्यावरील एका पोस्टमध्ये दावा केला होता की, सर्वोच्च न्यायालयाचे ६५ न्यायाधीश मंत्र्यांसोबत लंडनला गेले होते. राऊत यांनी सांगितले की, या पोस्टवर यापूर्वी टीका झाली होती आणि याच विषयावर सोशल मीडियावर कार्यक्रमही प्रसारित झाले होते. त्यांनी दावा केला की, त्यांनी फक्त या जुन्या चर्चांकडे लक्ष वेधले होते. राऊत यांनी सांगितले की, न्यायालयाचा अपमान करण्याचा त्यांचा हेतू नव्हता. त्यांनी हेही स्पष्ट केले की, जर न्यायालयाला त्यांचे वक्तव्य अवमानकारक वाटले, तर त्यांनी त्यासाठी माफी मागितली आहे.
पुढील लेख
मुंबई पोलिसांनी दुर्गा मूर्ती विसर्जनाचे फोटो-व्हिडिओ काढण्यावर बंदी घातली