Ladki Bahin Yojana: महिला दिनानिमित्त महाराष्ट्रातील लाडक्या बहिणींना दुहेरी भेट
Ladki Bahin Yojana: मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहीण योजना जुलै २०२४ पासून लागू झाली असून तेव्हापासून पात्र महिलांना नऊ हप्त्यांमध्ये १३,५०० रुपये मिळाले आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्र मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहीण योजनेच्या आठव्या आणि नवव्या हप्त्याबाबत मोठी आनंदाची बातमी आली आहे. राज्यातील २.५० कोटींहून अधिक लाडली भगिनींच्या खात्यात डीबीटीद्वारे एकाच वेळी ३००० रुपये जमा केले जात आहे.
तसेच महिला आणि बालविकास मंत्री अदिती तटकरे यांनी स्वतः ही माहिती दिली आहे. लाडकी बहीण योजनेअंतर्गत पात्र महिलांच्या खात्यात पैसे पाठवण्याचे काम प्रगतीपथावर आहे. दोन्ही महिन्यांचे हप्ते ७ मार्च रोजी, आंतरराष्ट्रीय महिला दिनाच्या पूर्वसंध्येला एकत्र पाठवले जात आहे. मोठ्या संख्येने लाडली बहिणींना बँकेकडून दोन महिन्यांसाठी एकूण ३००० रुपये जमा करण्याबाबत संदेश मिळाले आहे, तर इतर लाभार्थ्यांच्या खात्यात पैसे पाठवण्याची प्रक्रिया देखील सुरू आहे.
शुक्रवारी पत्रकारांशी बोलताना महिला आणि बालविकास मंत्री अदिती तटकरे म्हणाल्या की, "महिला दिनानिमित्त, आम्ही फेब्रुवारी आणि मार्च महिन्यासाठीचे ३,००० रुपयांचे दोन्ही हप्ते डीबीटी द्वारे सुमारे २ कोटी ५२ लाख पात्र महिलांना देण्यास सुरुवात केली आहे." कोणत्याही महिन्याचा हप्ता थांबलेला नाही असे देखील त्या यावेळी म्हणाल्या.
Edited By- Dhanashri Naik