Maharashtra Marathi Breaking News Live Today: भिवंडीतील दापोडे परिसरात चोरीची घटना उघडकीस आली आहे. ऑफिस टेबलच्या ड्रॉवरमधून एका खाजगी कंपनीच्या कर्मचाऱ्यांचे १८ मोबाईल चोरीला गेले. या प्रकरणी नारपोली पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे आणि पोलीस सध्या संशयिताचा शोध घेत आहे. राज्यात घडत असलेल्या सर्व घडामोडींवर आम्ही लक्ष ठेवून आहोत. तर बघू आज दिवसभरात काय घडतं ते.
मुंबई ट्रेन बॉम्बस्फोटातील आरोपींच्या निर्दोष सुटकेवर ज्येष्ठ वकील उज्ज्वल निकम यांनी मोठी प्रतिक्रिया दिली आहे. ते म्हणाले की, मुंबई सत्र न्यायालयाने ज्या पुराव्यांच्या आधारे शिक्षा सुनावली आहे ते उच्च न्यायालयात टिकत नसेल तर तो कोणाचा दोष आहे? आज आरोपींची निर्दोष सुटका होणे गंभीर आहे. मला विश्वास आहे की सरकार सर्वोच्च न्यायालयात अपील दाखल करेल.
सविस्तर वाचा...
लातूरमधील पत्रकार परिषदेदरम्यान झालेल्या गोंधळानंतर अजित पवार यांनी राष्ट्रवादी युवक काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष सूरज चव्हाण यांना त्यांच्या पदावरून हटवले आहे. रविवारी लातूरमध्ये घडलेली हिंसाचाराची घटना चिंताजनक आणि निषेधार्ह होती. या घटनेमुळे पक्षाची प्रतिमा मलिन झाली. उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी या घटनेवर नाराजी व्यक्त केली आहे. त्यांनी सोमवारी सूरज चव्हाण यांना त्यांच्या पदाचा राजीनामा देण्याचे निर्देश दिले आहेत.
मुंबई उच्च न्यायालयाने सर्व 12 आरोपींना निर्दोष सोडल्यानंतर, ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुस्लिमीन (एआयएमआयएम) चे अध्यक्ष असदुद्दीन ओवेसी यांनी महाराष्ट्र सरकार आणि एटीएसवर टीका केली. त्यांनी सरकार आणि तपास यंत्रणेवर 12 मुस्लिम लोकांचे जीवन उद्ध्वस्त केल्याचा आरोप केला.
महाराष्ट्रातील नालासोपारा येथे एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे, जिथे एका महिलेने तिच्या प्रियकरासह तिच्या पतीची निर्घृण हत्या केली. गुन्हा केल्यानंतर मृतदेह घरातच पुरण्यात आला. ही घटना नालासोपारा पूर्वेतील गंगादीपाडा परिसरातील साई वेल्फेअर सोसायटीच्या चाळीची आहे.
महाराष्ट्रातील नालासोपारा येथे एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे, जिथे एका महिलेने तिच्या प्रियकरासह तिच्या पतीची निर्घृण हत्या केली. गुन्हा केल्यानंतर मृतदेह घरातच पुरण्यात आला. ही घटना नालासोपारा पूर्वेतील गंगादीपाडा परिसरातील साई वेल्फेअर सोसायटीच्या चाळीची आहे.
सविस्तर वाचा...
मुंबई उच्च न्यायालयाने सर्व 12 आरोपींना निर्दोष सोडल्यानंतर, ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुस्लिमीन (एआयएमआयएम) चे अध्यक्ष असदुद्दीन ओवेसी यांनी महाराष्ट्र सरकार आणि एटीएसवर टीका केली. त्यांनी सरकार आणि तपास यंत्रणेवर 12 मुस्लिम लोकांचे जीवन उद्ध्वस्त केल्याचा आरोप केला.
सविस्तर वाचा...
लातूरमधील पत्रकार परिषदेदरम्यान झालेल्या गोंधळानंतर अजित पवार यांनी राष्ट्रवादी युवक काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष सूरज चव्हाण यांना त्यांच्या पदावरून हटवले आहे. रविवारी लातूरमध्ये घडलेली हिंसाचाराची घटना चिंताजनक आणि निषेधार्ह होती. या घटनेमुळे पक्षाची प्रतिमा मलिन झाली. उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी या घटनेवर नाराजी व्यक्त केली आहे. त्यांनी सोमवारी सूरज चव्हाण यांना त्यांच्या पदाचा राजीनामा देण्याचे निर्देश दिले आहेत..
सविस्तर वाचा...
गेल्या काही दिवसांपासून थांबलेला पाऊस आता परतला आहे. शनिवारपासून राज्यातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पाऊस सुरू झाला आहे. दुसरीकडे, रविवारपासून मुंबईत पावसाचा जोर वाढला आहे आणि तो अधूनमधून सुरूच आहे. त्यामुळे हवामान खात्याने राज्यात अनेक ठिकाणी मुसळधार पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे.
महाराष्ट्रातील अहिल्यानगरमधून एक खळबळजनक घटना समोर आली आहे. एका 21 वर्षीय विवाहित महिलेने शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) शहरप्रमुख किरण काळे यांच्यावर बलात्काराचा आरोप केला आहे.
शिवसेना (यूबीटी) खासदार संजय राऊत म्हणाले, "पडद्यामागे मोठे राजकारण सुरू आहे आणि ते लवकरच उघड होईल. उपराष्ट्रपतींचा राजीनामा ही काही सामान्य घटना नाही.
गेल्या काही दिवसांपासून थांबलेला पाऊस आता परतला आहे. शनिवारपासून राज्यातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पाऊस सुरू झाला आहे. दुसरीकडे, रविवारपासून मुंबईत पावसाचा जोर वाढला आहे आणि तो अधूनमधून सुरूच आहे. त्यामुळे हवामान खात्याने राज्यात अनेक ठिकाणी मुसळधार पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. राज्यातील काही जिल्ह्यांसाठी ऑरेंज अलर्ट तर काही जिल्ह्यांसाठी यलो अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. त्यामुळे हवामान खात्याने नागरिकांना हवामान अंदाज लक्षात घेऊनच घराबाहेर पडण्याचे आवाहन केले आहे.
सविस्तर वाचा...
विधानसभेत मोबाईलवर रमी खेळतानाचा व्हिडीओ व्हायरल झाल्यावर राजकीय वाद निर्माण झाला. यामुळे माणिकराव कोकाटे नव्या वादात अडकले आहे. त्यांनी दावा केला की मी ऑनलाईन रमी खेळत नव्हतो. या प्रकरणात दोषी असल्यास नागपूर अधिवेशनात राजीनामा देण्याचे ते म्हणाले.
महाराष्ट्रातील अहिल्यानगरमधून एक खळबळजनक घटना समोर आली आहे. एका 21 वर्षीय विवाहित महिलेने शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) शहरप्रमुख किरण काळे यांच्यावर बलात्काराचा आरोप केला आहे. पीडित महिलेने अहिल्यानगर शहरातील कोतवाली पोलिस ठाण्यात उद्धव गटाच्या नेत्याविरुद्ध एफआयआर दाखल केला आहे. या घटनेने राजकीय वर्तुळात खळबळ उडाली आहे.
.सविस्तर वाचा...
विधानसभेत मोबाईलवर रमी खेळतानाचा व्हिडीओ व्हायरल झाल्यावर राजकीय वाद निर्माण झाला. यामुळे माणिकराव कोकाटे नव्या वादात अडकले आहे. त्यांनी दावा केला की मी ऑनलाईन रमी खेळत नव्हतो. या प्रकरणात दोषी असल्यास नागपूर अधिवेशनात राजीनामा देण्याचे ते म्हणाले.
सविस्तर वाचा...
राज्यातील कृषी क्षेत्राला बळकटी देण्यासाठी आणि हवामान बदलाच्या संकटातून शेतकऱ्यांना मुक्त करून त्यांना आर्थिकदृष्ट्या सक्षम करण्यासाठी राज्य सरकारने एक महत्त्वाकांक्षी योजना जाहीर केली आहे
महाराष्ट्र लाऊडस्पीकरमुक्त मोहिमेला गती देण्यासाठी भाजपचे ज्येष्ठ नेते किरीट सोमय्या यांनी २१ तारखेला पनवेलला भेट दिली. यादरम्यान त्यांनी खारघर, कळंबोली आणि तळोजा पोलिस ठाण्यांना भेट देऊन शहरातील अनधिकृत भोंगे हटवण्याची मागणी पोलिसांकडे केली. सोमय्यांच्या मागणीला सकारात्मक प्रतिसाद देत पोलिसांनी पुढील 8 दिवसांत कारवाई करून भोंगे बंद करण्याचे आश्वासन दिले आहे.
राज्याचे गृहराज्यमंत्री, कृषीमंत्री आणि जलसंपदामंत्री शेतकरी आणि जनतेच्या प्रश्नांकडे दुर्लक्ष करत असल्याचा आरोप करत उद्धव बाळासाहेब ठाकरे (उबाथा) गटाने जळगाव जिल्हाधिकारी कार्यालयासमोर जोरदार निदर्शने केली. यादरम्यान तिन्ही मंत्र्यांच्या छायाचित्रांचा अपमान करण्यात आला आणि संताप व्यक्त करण्यासाठी बॅनर फाडण्यात आले.
पुण्यातील पुलांचे स्ट्रक्चरल ऑडिट केल्यानंतर काही पूल दुरुस्त करून वापरता येतील, परंतु काही पूल धोकादायक असल्याने ते पाडण्याचे आदेश जिल्हा प्रशासनाला देण्यात आले आहेत, असे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी सांगितले. हिंजवडीतील वाहतूक कोंडी, जिल्ह्यातील पुलांची सद्यस्थिती इत्यादी मुद्द्यांवर रविवारी पुणे विभागीय आयुक्त कार्यालयात अधिकाऱ्यांसोबत बैठक घेतल्यानंतर पवार माध्यमांशी बोलत होते.
Cyber cheated of Rs 7.88 crore in Mumbai: सायबर फसवणूक करणाऱ्यांनी महानगरातील 62 वर्षीय महिलेला शेअर बाजारात गुंतवणूक करण्याचे आमिष दाखवून7.88 कोटी रुपयांची फसवणूक केल्याचा आरोप आहे. पश्चिम विभागातील सायबर पोलिस स्टेशनच्या एका अधिकाऱ्याने सोमवारी सांगितले की, गेल्या दोन महिन्यांत वांद्रे परिसरातील रहिवासी महिलेला एका प्रसिद्ध वित्तीय सेवा कंपनीचे प्रतिनिधी म्हणून ओळख देऊन फसवणूक करणाऱ्यांनी फसवणूक केली.
सविस्तर वाचा...
कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटे सोशल मीडियावर व्हायरल झालेल्या एका व्हिडिओमुळे वादात सापडले आहे. या व्हिडिओद्वारे विधान परिषदेच्या कामकाजादरम्यान मोबाईलवर रमी गेम खेळल्याचा आरोप त्यांच्यावर करण्यात आला आहे. आरोपांनंतर विरोधकांनी त्यांच्या राजीनाम्याची मागणी तीव्र केली.
सविस्तर वाचा
पुण्यातील पुलांचे स्ट्रक्चरल ऑडिट केल्यानंतर काही पूल दुरुस्त करून वापरता येतील, परंतु काही पूल धोकादायक असल्याने ते पाडण्याचे आदेश जिल्हा प्रशासनाला देण्यात आले आहेत, असे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी सांगितले. हिंजवडीतील वाहतूक कोंडी, जिल्ह्यातील पुलांची सद्यस्थिती इत्यादी मुद्द्यांवर रविवारी पुणे विभागीय आयुक्त कार्यालयात अधिकाऱ्यांसोबत बैठक घेतल्यानंतर पवार माध्यमांशी बोलत होते.
सविस्तर वाचा..
महाराष्ट्रातील ठाण्यामध्ये मंगळवारी मध्यरात्रीनंतर लोखंडी सळ्या आणि पाईप घेऊन जाणारा ट्रक पुलावरील दुभाजकाला आणि नंतर पथदिव्याच्या खांबाला धडकला, ज्यामुळे ट्रक चालक आणि मदतनीसाचा मृत्यू झाला.
सविस्तर वाचा
शिवसेना (यूबीटी) खासदार संजय राऊत म्हणाले, "पडद्यामागे मोठे राजकारण सुरू आहे आणि ते लवकरच उघड होईल. उपराष्ट्रपतींचा राजीनामा ही काही सामान्य घटना नाही. मी असे मानण्यास तयार नाही की ते प्रकृतीमुळे आहे... मी काल त्यांची तपासणी करत होतो. ते ठीक आहेत... सप्टेंबरमध्ये नक्कीच काहीतरी घडेल.".
सविस्तर वाचा...
महाराष्ट्र विधानभवन परिसरात झालेल्या हाणामारीप्रकरणी अटक केलेल्यांना मुंबई न्यायालयाने दिलासा दिला. राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (शरदचंद्र पवार) आमदार जितेंद्र आव्हाड आणि भाजप आमदार गोपीचंद पडळकर यांच्या दोन समर्थकांना न्यायालयाने जामीन मंजूर केला.
सविस्तर वाचा
2006 च्या मुंबई ट्रेन बॉम्बस्फोट प्रकरणात मुंबई उच्च न्यायालयाच्या निर्णयाला सर्वोच्च न्यायालयात आव्हान देण्यात आले आहे. सर्वोच्च न्यायालय 24 जुलै रोजी या प्रकरणाची सुनावणी करणार आहे.
सविस्तर वाचा...
राज्यातील कृषी क्षेत्राला बळकटी देण्यासाठी आणि हवामान बदलाच्या संकटातून शेतकऱ्यांना मुक्त करून त्यांना आर्थिकदृष्ट्या सक्षम करण्यासाठी राज्य सरकारने एक महत्त्वाकांक्षी योजना जाहीर केली आहे. "कृषी समृद्धी योजना" नावाच्या या योजनेअंतर्गत पुढील पाच वर्षांत 25,000 कोटी रुपयांची भांडवली गुंतवणूक केली जाईल.
सविस्तर वाचा..
महाराष्ट्रातील गडचिरोलीच्या एटापल्ली तालुक्यात वैद्यकीय अधिकाऱ्यांच्या सूचनेनुसार तालुक्यातील आरोग्य यंत्रणेने ग्रामीण आणि दुर्गम भागात सर्वेक्षण केले आणि त्यात सुमारे २० डॉक्टर बनावट असल्याचे आढळून आले. आता नागरिकांचे लक्ष आरोग्य विभाग या डॉक्टरांवर काय कारवाई करतो याकडे आहे.
सविस्तर वाचा
महाराष्ट्रातील नागपूर विमानतळावर पुन्हा एकदा बॉम्बची धमकी मिळाल्याने विमानतळावर घबराट पसरली. मंगळवारी सकाळी बॉम्बची धमकी मिळाल्यानंतर, परिसराची व्यापक झडती घेण्यात आली. शोध दरम्यान काहीही संशयास्पद आढळले नाही.
सविस्तर वाचा
नाशिकमध्ये पोलिसांनी ४ बांगलादेशी महिलांना अटक केली आहे. या महिलांनी सुरतमधून बनावट आधार कार्ड बनवले होते. अशी माहिती समोर आली आहे.
सविस्तर वाचा
महाराष्ट्रात एका माथेफिरू प्रियकराने मुलीच्या मानेवर चाकू ठेवला आणि म्हणाला की मी तिचा गळा चिरून टाकेन.
सविस्तर वाचा
गडचिरोलीतील विकास प्रकल्पांच्या उद्घाटनादरम्यान मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, जिल्ह्यात नक्षलवाद वेगाने संपत आहे. शहरी नक्षलवादाबद्दल चिंता व्यक्त करताना ते म्हणाले की, स्टील प्लांटची पायाभरणी होताच आदिवासींच्या जमिनी हिसकावून घेतल्याच्या अफवा सोशल मीडियावर पसरल्या.
सविस्तर वाचा
शिवसेना यूबीटी नेते अनिल परब यांनी महाराष्ट्राचे गृह राज्यमंत्री योगेश कदम यांच्यावर डान्स बारशी संबंधित गंभीर आरोप केले आहे.
सविस्तर वाचा
महाराष्ट्र राज्याच्या सार्वजनिक आरोग्य विभागाच्या माहितीनुसार २२ जुलै रोजी महाराष्ट्रात ९ नवीन कोविड-१९ रुग्णांची नोंद झाली. सध्या ३१ सक्रिय रुग्ण आहे, जे मे आणि जूनमध्ये आढळलेल्या शिखरापेक्षा कमी असल्याचे दर्शवितात.
सविस्तर वाचा