परभणीमध्ये नीट पेपरफुटीच्या तणावामुळे १९ वर्षीय विद्यार्थ्याने आत्महत्या केली
महाराष्ट्रातील परभणी येथील १९ वर्षीय विद्यार्थी प्रथमेश राठोड याने नीट पेपरफुटीच्या वादामुळे आलेल्या मानसिक तणावातून विष प्राशन करून आत्महत्या केली. डॉक्टर बनण्याचे त्याचे स्वप्न भंगल्यामुळे तो खूप व्यथित झाला होता.
मिळालेल्या माहितीनुसार नीट पेपरफुटीच्या वादाचा परिणाम आता निष्पाप विद्यार्थ्यांच्या जीवनावर होत आहे. परीक्षेतील गैरप्रकार आणि पेपरफुटीच्या वृत्तांमुळे विद्यार्थ्यांना इतका मानसिक ताण आला आहे की ते आत्महत्येसारखे पाऊल उचलण्यास भाग पडत आहे.
परभणी जिल्ह्यातील गंगाखेड तालुक्यातील गोदावरी टांडा येथील १९ वर्षीय विद्यार्थी प्रथमेश राठोड याने परीक्षेतील भवितव्याच्या तीव्र तणावामुळे विष प्राशन करून आत्महत्या केली. डॉक्टर बनण्याचे स्वप्न पाहणाऱ्या प्रथमेशच्या मृत्यूमुळे त्याच्या संपूर्ण कुटुंबावर दुःखाचा डोंगर कोसळला आहे.
कुटुंबियांच्या म्हणण्यानुसार, पेपरफुटीची बातमी पसरल्यापासून प्रथमेश सतत मानसिक तणावाखाली होता आणि त्याला आपल्या भविष्याची भीती वाटत होती. नुकतीच परीक्षा देऊन गावी परतल्यानंतर तो खूप आनंदी होता. त्याने आपल्या कुटुंबीयांना सांगितले होते की, त्याची परीक्षेत चांगली कामगिरी झाली आहे आणि त्याला चांगले गुण मिळण्याची आशा आहे. पण काही दिवसांनंतर, पेपरफुटीची बातमी समोर आल्यावर त्याची मानसिक स्थिती बदलू लागली. तो वारंवार एकच प्रश्न विचारत होता: "आता काय होईल?" "मला पुन्हा परीक्षा द्यावी लागेल का?" या चिंतेने तो आतून खचून गेला.
Edited By- Dhanashri Naik
