1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Raj Thackeray and Sanjay Raut demanding Bharat Ratna to Balasaheb Thackeray

बाळ ठाकरेंना भारतरत्न देण्याची मागणी, राज ठाकरेंनी आणि संजय राऊत काय म्हणाले जाणून घ्या

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी शुक्रवारी देशातील दोन माजी पंतप्रधान चौधरी चरणसिंग आणि नरसिंह राव यांना भारतरत्न पुरस्कार जाहीर केला. यासोबतच पीएम मोदींनी डॉ. एमएस स्वामीनाथन यांना कृषी क्षेत्रातील उल्लेखनीय योगदानाबद्दल भारतरत्न मिळाल्याबद्दल माहिती दिली.
 
मोदी सरकारने अलीकडेच भाजपचे ज्येष्ठ नेते लालकृष्ण अडवाणी आणि बिहारचे दिवंगत मुख्यमंत्री आणि जननायक म्हणून प्रसिद्ध असलेल्या कर्पूरी ठाकूर यांना भारतरत्न पुरस्कार जाहीर केला होता. गेल्या काही दिवसांपासून पाच 'भारतरत्न' जाहीर झाल्यानंतर देशाच्या विविध भागातून अनेक महान व्यक्तींना देशाचा सर्वोच्च नागरी पुरस्कार देण्याची मागणी होत आहे.
 
या पार्श्वभूमीवर शिवसेनेचे संस्थापक आणि हिंदुहृदयसम्राट बाळासाहेब ठाकरे यांना भारतरत्न देण्याची मागणी महाराष्ट्रात होत आहे. शिवसेना (उद्धव ठाकरे) नेते संजय राऊत आणि मनसे प्रमुख राज ठाकरे यांनी 'X' वर पोस्ट करून बाळ ठाकरेंना भारतरत्न देण्याची मागणी केली आहे.
 
बाळासाहेबांना भारतरत्न द्या- राज ठाकरे
काका बाळ ठाकरे यांना भारतरत्न देण्याची मागणी करत महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (मनसे) अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी ट्विटरवर म्हटले आहे की, भाजपच्या नेतृत्वाखालील केंद्र सरकारनेही बाळासाहेब ठाकरे यांना 'भारतरत्न' म्हणून घोषित करावे. हीच औदार्यता त्यांनाही दाखवायला हवी... देशातील आघाडीचे व्यंगचित्रकार आणि देशभरातील तमाम हिंदूंचा अभिमान जागृत करणारे अद्वितीय नेते बाळासाहेब या सन्मानास पात्र आहेत. माझ्यासाठी आणि माझ्यासारख्या ज्यांना बाळासाहेबांच्या विचारांचा वारसा लाभला आहे त्यांच्यासाठी हा आनंदाचा क्षण असेल. माझ्यासाठी आणि माझ्यासारख्या ज्यांना बाळासाहेबांच्या विचारांचा वारसा लाभला आहे त्यांच्यासाठी हा आनंदाचा क्षण असेल.
 
संजय राऊत यांनी टोला लगावला
संजय राऊत यांनी ट्विट करून म्हटले आहे की, “स्वतःला हिंदुत्ववादी म्हणवणारे पंतप्रधान मोदी पुन्हा एकदा हिंदुहृदयसम्राट बाळासाहेब ठाकरे यांना विसरले आहेत. अवघ्या महिनाभरात पहिल्या दोन आणि आता तीन नेत्यांना भारतरत्न जाहीर झाला आहे. मात्र वीर सावरकर किंवा शिवसेनाप्रमुख बाळासाहेब ठाकरे यांचे नाव नाही. जो भारतरत्नासाठी इतर कोणापेक्षा जास्त पात्र आहे त्याच्याकडे पूर्णपणे दुर्लक्ष करण्यात आले आहे.
 
भाजपवर निशाणा साधत राऊत म्हणाले, “खरं तर एका वर्षात तीन जणांना भारतरत्न दिला जाऊ शकतो. पण पंतप्रधान मोदींनी पाच भारतरत्न देण्याची घोषणा केली आहे. अर्थात निवडणुका जवळ आल्या आहेत.
 
राज्यसभा खासदार पुढे म्हणाले, “इतर नेतेही वाट पाहत आहेत… पण देशात सुरू असलेल्या हिंदू लाटेचे खरे शिल्पकार बाळासाहेब ठाकरे यांना पंतप्रधान का विसरले? आणि लक्षात ठेवा बाळासाहेबांमुळेच पंतप्रधान मोदी अयोध्येत राम मंदिराचा अभिषेक सोहळा आयोजित करू शकले.
पुढील लेख
समृद्धी महामार्गावर अपघातात तिघांचा मृत्यू