महाराष्ट्र राज्य कुस्तीगीर परिषदेच्या अध्यक्षपदी रोहित पवारांची निवड
महाराष्ट्रात राज्य कुस्तीगीर परिषदेच्या दुसऱ्या गटाच्या निवडणुका पार पडल्या असून या परिषदेच्या अध्यक्षपदी आमदार रोहित पवार यांची बिनविरोध निवड झाली आहे तर या परिषदेच्या सरचिटणीसपदी विजय बराटे यांची निवड झाली आहे.
ज्येष्ठ नेते शरद पवार गेल्या चाळीस वर्षांपासून महाराष्ट्र कुस्तीगीर परिषदेचे अध्यक्ष म्हणून काम करत होते. स्वर्गीय यशवंतराव चव्हाण साहेबांच्या विचारांनी चालवल्या जाणाऱ्या या संघटनेच्या माध्यमातून राज्यातील अनेक कुस्तीगीरांनी राज्य, राष्ट्रीय आणि आंतरराष्ट्रीय स्तरावर नावलौकिक मिळवला आहे.
शरद पवार यांचे काम पुढे नेण्याची जबाबदारी आता त्यांचे नातू आमदार रोहित पवार यांच्यावर आली आहे. महाराष्ट्र राज्य कुस्तीगीर परिषद ही राज्यातील सर्वात जुनी संघटना आहे. 2 वर्षांपूर्वी ही संघटना मान्यता आणि राजकारणाच्या चक्रव्यूहात अडकली. तसेच संघटनेच्या निवडणूक आणि वैधतेवरही प्रश्न उपस्थित झाले होते.
महाराष्ट्र कुस्ती महासंघ खरा आहे की महाराष्ट्र कुस्ती महासंघ कायदेशीर आहे या वादाने थेट न्यायालयात पोहोचला होता. अखेर रविवारी, 27 जुलै रोजी वारजे येथे महाराष्ट्र कुस्ती महासंघाच्या बोर्डाच्या निवडणुका झाल्या. यामध्ये आमदार रोहित पवार यांची बिनविरोध निवड झाली.
आमदार रोहित पवार हे महाराष्ट्र क्रिकेट असोसिएशनचे अध्यक्ष म्हणूनही काम पाहत आहेत. त्यांच्या कार्यकाळात त्यांनी आयपीएलच्या धर्तीवर सलग तीन वेळा एमपीएलचे यशस्वी आयोजन केले आणि राज्याच्या कानाकोपऱ्यातील क्रिकेट खेळाडूंना एक योग्य व्यासपीठ उपलब्ध करून दिले.
Edited By - Priya Dixit