महाराष्ट्राचे कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटे रमी खेळताना दिसले, रोहित पवार यांनी केला व्हिडिओ व्हायरल
Maharashtra Politics : राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे नेते आणि आमदार रोहित पवार यांनी सोशल मीडिया साइट X वर महाराष्ट्राचे कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटे यांचा एक व्हिडिओ शेअर केला आहे, ज्यामध्ये ते ऑनलाइन रमी खेळताना दिसत आहेत. पवार म्हणाले की, एकीकडे राज्यात शेतकरी आत्महत्या करत आहेत आणि दुसरीकडे कृषीमंत्री रमी खेळत आहेत.
कर्जत-जामखेड विधानसभा मतदारसंघाचे आमदार रोहित यांनी X वरील त्यांच्या पोस्टमध्ये लिहिले आहे की, जंगली रमी येथे या. त्यांनी पुढे लिहिले आहे की, सत्तेत असलेल्या राष्ट्रवादी गटाला भाजपला विचारल्याशिवाय काहीही करण्याची परवानगी नाही. म्हणूनच शेतीशी संबंधित असंख्य प्रश्न अजूनही सुटलेले नाहीत.
ते म्हणाले की, राज्यात दररोज 8 शेतकरी आत्महत्या करत असतानाही काम नसल्याने कृषीमंत्र्यांना रमी खेळण्याची वेळ येऊ शकते. या मंत्र्यांकडून आणि सरकारकडून पीक विमा, कर्जमाफी आणि आधारभूत किमतीची मागणी करणारे शेतकरी म्हणत आहेत की महाराजांनीही कधीतरी गरीब शेतकऱ्यांच्या शेतीत यावे. त्यांनी लिहिले आहे की, हा खेळ थांबवा आणि कर्जमाफी द्या.
माणिकराव कोकाटे कोण आहेत: माणिकराव कोकाटे महाराष्ट्रातील नाशिक जिल्ह्यातून राजकारण करतात. ते राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे अजित पवारांशी संबंधित आहेत आणि सिन्नर विधानसभा मतदारसंघाचे प्रतिनिधित्व करतात.
त्यांनी 2019 च्या लोकसभा निवडणुकीत नाशिक लोकसभा मतदारसंघातून अपक्ष उमेदवार म्हणून लढले होते, परंतु त्यांचा पराभव झाला. 67वर्षीय कोकाटे यांना फडणवीस मंत्रिमंडळात अजित पवारांच्या कोट्यातून कृषीमंत्री बनवण्यात आले आहे. ते अकोल्याचे पालकमंत्री आहेत
Edited By - Priya Dixit