1. मराठी बातम्या
  2. अर्थजगत
  3. बजेट 2022 - 2023
  4. No changes in the income tax slab

आयकर स्लॅबमध्ये कोणताही बदल नाही

No changes in the income tax slab
या अर्थसंकल्पात प्राप्तिकराच्या आघाडीवर सर्वसामान्यांना कोणताही दिलासा मिळालेला नाही आणि आयकर स्लॅबमध्ये कोणताही बदल करण्यात आलेला नाही. याचा स्पष्ट अर्थ असा आहे की कराची माहिती असलेल्या भांडवलावर कोणतीही बचत होणार नाही.
 
आयकरात सवलत न मिळाल्याचा मुद्दा विरोधक काढतील
कॉर्पोरेट टॅक्स आणि अधिभारात कपात आणि आयकरात कोणताही बदल न करण्याचा मुद्दा विरोधक उपस्थित करणार आहेत. काँग्रेस नेते आणि माजी अर्थमंत्री पी चिदंबरम दुपारी 3.30-4 वाजता पत्रकार परिषद घेणार आहेत.
 
जानेवारीमध्ये जीएसटी संकलन विक्रमी पातळीवर पोहोचले आहे
अर्थमंत्र्यांनी अर्थसंकल्पीय भाषणादरम्यान सांगितले की, जानेवारीमध्ये जीएसटी संकलन विक्रमी पातळीवर आले आहे. आर्थिक घडामोडींमध्ये झपाट्याने वाढ होत असूनही जीएसटी संकलनात चांगली वाढ झाली आहे.
 
क्रिप्टोकरन्सीमधून मिळणाऱ्या उत्पन्नावर ३०% कर
आभासी डिजिटल मालमत्तेतून मिळणाऱ्या उत्पन्नावर 30 टक्के कर आकारला जाईल. याचा स्पष्ट अर्थ असा आहे की क्रिप्टोकरन्सी देखील त्याच्या कक्षेत येतील आणि क्रिप्टोकरन्सीमधून मिळणाऱ्या उत्पन्नावर 30 टक्के कर आकारला जाईल.
पुढील लेख
क्रिप्टोकरन्सीमधून मिळणाऱ्या उत्पन्नावर 30 % कर